หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาวทูหาดมุขแก้ว  (อ่าน 18822 ครั้ง)
ไปทะเลที่ตราดมาครับ ถ่ายภาพมาเยอะมากเลยเอามาฝาก
ไม่มีรายละเอียดเลย
รูปอย่างเดียวครับ คงจะไม่เหมือน ฮาวทูสอยดาว  ฮิ้ววว

โหมดทะเลกับพระอาทิตย์

แค่นี้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2007, 21:39 น. โดย ชาร์ป » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กรี๊ดดดดด งดงาม

อ๊ากๆๆๆๆ อยากเที่ยว อยากได้กล้องใหม่  ฮือๆ~

พักนี้หาอ่านแต่ข้อมูลกล้อง ข้อมูลท่องเที่ยว กิเลสจับหนาเตอะ  ไอ้มืดหมี

จะดีมากถ้าจะแนะนำด้วยว่า
รูปนี้ถ่ายยังไง ปรับอะไรเท่าไหร่ ใช้เลนส์แบบไหนจะมีประโยชน์มากมายครับ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
อยากได้ของรูปไหน ก็บอกมานะครับ

แต่ผมเองก็ยังไม่เก่งหรอกครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตูโง่ขนาดที่ว่า ไม่รู้จะถามอะไรหน่ะ  ไอ้มืดหมี

โชว์อีกๆ ชอบๆ สวยดี

Today you , Tomorrow me.

ถือกล้องด้วยมือซ้ายหรือมือขวาครับ  หมีโหดดดด/

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มือขวาครับ   หมีโหดดดด

โหมดอุปกรณ์

70 - 200 1 กระบอก (sigma)
ราขึ้นแล้วเรียบร้อย

25 - 150 1 กระบอก
เทเลx2 1 อัน
เลนกระป๋อง canon 1 กระบอก
ฟิลเตอร์กัน uv พร้อม
ขาตั้งกล้อง
เป๋
แฟลช canon
กล้อง EOS 300D ครับ

ราขึ้นทุกเลนครับ กำลังเอาไปล้าง  ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2007, 22:35 น. โดย ชาร์ป » บันทึกการเข้า

โหมดทะเลกับพระอาทิตย์ 2

สีมันสดจนน่ากลัวครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

(เป็นรสนิยมส่วนตัวที่ชอบเห็นภาพสีธรรมดาๆ มากกว่าสีที่เร่งให้มันสดครับ ขออภัย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ภาพสวย เห็นแล้วอยากไปทะเล กรี๊ดดดดด
แฮะๆ ชอบสดๆครับ  หื่น

โหมดอาหารทะเล
มาทะเลต้องเจอกับอาหารทะเลสิ

ข้าวหอมมะลิทะเล

ขนมทะเล

ลูกชิ้นทะเล

ไข่เจียวทะเล
(เร็วมากถ่ายไม่ทัน)

สบายมาก  ฮิ้ววว

โหมดต่อไป ขาวดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2007, 23:43 น. โดย ชาร์ป » บันทึกการเข้า

อ๊ากกกกกกกก อ้วนนนนนนนนน  โวย โวย โวย โวย

ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โหมดขาวดำ
น่าจะเหมาะกับพี่แอน ถ้าไม่ชอบสีสดๆ

เชือกผูกเรือ

ไม่อยากลงทะเลลลลลล

เจอตอนขากลับ

ครัวที่บ้านลองทำขาวดำเล่น

วัดพลับบางบะจะ แถวบ้าน

เดี๋ยวมาต่อพรุ่งนี้  ฮิ้ววว

แอบอ้าง

ชอบไอเดียรูปนี้มากครับ (+1)  กรี๊ดดดดด

ป.ล.แบ่งเป็นโพสต์ละ 3-4 รูปก็ได้นะครับ สงสารคนเน็ตเต่า

เห็นรูปที่พี่แอนชอบแล้ว อยากกลับหัวจอค่ะ  หมีโหดดดด

รูปสวยมากค่ะโดยเฉพาะของกิน อยากกินกุ้งกับปลาหมึกจัง หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
รูปสวยจ้ะ

ปล พี่แอนไม่เห็นจะอ้วนเลย คิดมาก
หน้า: [1] 2 3 4