หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทาง  (อ่าน 112338 ครั้ง)
อยากเข้าไปอยู่ในใจเทอร์ไปยังไงคะ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไปยืนบนขอบตึกสูงๆ แล้วโดดลงมาเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วจะได้ไปที่หัวใจห้องไหนของพี่แอนคะ  ยิ้มน่ารัก

ขุมไหนก็ได้ครับ ลงไปเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ชิ ไม่เข้าไปแล้ว

ธุรกิจบัณฑืต  ถ้าจากสยาม นั่ง Bts ลงหมอชิต แล้วก็นั่งรถเมล์ไปลง.... ลงไหนดีละ แต่นั่งรถที่มันไปปากเกร็ดอะ  เพราะ มหาลัยมันอยู่ในซอยเลียบคลองประปาอะ

ถ้าราม ไม่รู้อะ เรียนอยู่แถวรามแต่ไม่เคยไปสยามอะฮะ -*-

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

จะขอถามทางหน่อยครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

จาก เจเจ จะไปพันทิพย์ และ
จาก พันทิพย์ไป เจเจ

มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างไหมครับ
แล้วมันไกลกันมากไหม

มันมีรถไฟฟ้า BTS ตรงข้ามโรงแรมเอเซียอะออย
แต่รถไฟใต้ดินแถวๆ นั้น ไม่รู้อะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มันมีรถไฟฟ้า BTS ตรงข้ามโรงแรมเอเซียอะออย
แต่รถไฟใต้ดินแถวๆ นั้น ไม่รู้อะ

อย่าว่างู้นงี้เลยนะพี่โก้
ผมยังไม่รู้เลยว่า
ตรงโรงแรมเอเชีย มัน BTS สถานีไหน   (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือพวกเส้นทางในกรุงเทพนี่ ผมไปไม่ค่อยจะถูกหน่ะครับ  เศร้า

อย่าว่างู้นงี้เลยนะพี่โก้
ผมยังไม่รู้เลยว่า
ตรงโรงแรมเอเชีย มัน BTS สถานีไหน   (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือพวกเส้นทางในกรุงเทพนี่ ผมไปไม่ค่อยจะถูกหน่ะครับ  เศร้า

สถานีราชเทวีจ้ะ

แวะมาบอก โดนตัดหน้าไป 2 รอบละ

นั่งสาย 77 ฝั่งตรงข้ามเจเจเลยจ้ะ

หรือถ้ากันพลาด อาจนั่ง bts มาลงอนุสาวรีย์ชัยฯ แล้วต่อรถเมล์อีกทีหนึ่งเช่น 62 หรือ 140 ก็ได้

ลงตรงข้ามพันธุ์ทิพย์เลย

ถ้านั่งจากเจเจ ระยะทางก็พอสมควรแหละ

รถติดก็ประมาณครึ่งชั่วโมงถึงพันธุ์ทิพย์นะ

ดูสายรถเมล์เพิ่ม >>จิ้ม<<

ปล. พันธุ์ทิพย์พลาซ่า อยู่บนถนนเพชรบุรีนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2008, 15:56 น. โดย แม่ค้าซาลาเปา » บันทึกการเข้า

ไปด้วย bts แล้วเดินเอา มันส์กว่าครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หรือออยสนใจจะเดินนะ ก็ลง bts ชิดลม

เดินผ่านหน้าเซ็นทรัลเวิล์ด อิเซตัน

พอเจอแยกประตูน้ำแล้วให้เดินไปทางซ้าย

จะเจอแพลทินั่ม เดินต่อไปเรื่อย ๆ จะเจอพันธุ์ทิพย์นะ
นั่งรถเหอะ ไกลนะนั่น   

เลวยั้นเงา
ขอนึกภาพ แพลตตินั่มหน่อยนะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตอนกวางโพสต์บอกว่า ผ่านอิเซตัน
ผมหันหลังไปถามว่า อิเซตัน นี่มันชื่อตึกหรือบริษัทอะไร  กร๊าก

ไปด้วย bts แล้วเดินเอา มันส์กว่าครับ

ถ้าเดินเอาไกลป่าวเอ

ไกลพอเดินถึงอะ

เหนื่อยนิดหน่อย ประมาณเดินเจเจซักรอบนึง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18