หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงลิขสิทธิ์การใช้ฟอนต์  (อ่าน 74881 ครั้ง)
 ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 23:46 น. โดย Happychan » บันทึกการเข้า
กินก๋วยเตี๋ยว ไม่ได้ดูราคาก่อนกินเหรอจ๊ะ

ไปหยิบชามมาลวกเองกินเองเหรอจ๊ะ

กรี๊ดดดดด คนแก่เนี้ยมุมมองเข้าข้างตัวเองดีจัง

แล้วที่เอาฟอนทเค้า์ไปใช้โดยไม่ได้ซื้อหรือขอสิทธิ์เนี้ย เค้าเรียกยืมเหรอจ๊ะห์   กรี๊ดดดดด

แล้วประเด็นนี้เข้าใจ หรือว่ามีข้อขัดแย้งยังไงรึเปล่าครับ

เราจะได้เข้าใจตรงกัน  กรี๊ดดดดด

โง่เนอะ...ที่ต้องซื้อก๋วยเตี๋ยวชามละ 5,000 บาท อ้วก

อ่าเราเข้าใจตรงกันละ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าอยู่ๆโดนให้จ่าย 80,000 บาทน่ะ จะจ่ายมั๊ย
แล้วเราทำอะไรผิดรึเปล่าล่ะครับ
ถ้าทำผิดก็จำเป็นต้องจ่าย
ฮิ้ววว

นึกออกแล้ว.... กร๊าก

ที่คนเค้าอ่านไม่เข้าใจเพราะมีคนมาป่วน
ไม่เกี่ยวนะครับ  ง่ะ

ไม่ได้โดนอะไรทั้งนั้น แล้วก็ไม่ได้เอาอารมณ์มาพูดด้วยนะเคอะ... เหลือบ

เข้าใจเหรอ ???  หื่น อย่าพูดคำนี้ออกมาเลยค่ะ.... ฮือๆ~
จริงเหรอครับ
ทำไมผมดูเหมือนคุณใช้อารมณ์มาพูด
เจ๊เอห์ก็อาจจะเหมือนกัน
และอาจจะเป็นผมด้วย
ง่ะ

โง่เนอะ...ที่ต้องซื้อก๋วยเตี๋ยวชามละ 5,000 บาท อ้วก
ใช่ครับ โง่เนอะ
แล้วจะซื้อทำไมครับ ในเมื่อรู้ราคาอยู่แล้ว  งง
เราไม่จำเป็น "ต้อง" ซื้อนี่ครับ
 ยิ้มน่ารัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 23:46 น. โดย Happychan » บันทึกการเข้า
ถูกครับ
แต่ที่นี่เราก็ (กำลังจะ -- เมื่อไหร่วะ) ประกาศราคา (คือฟรี) และข้อกำหนดการใช้อย่างถูกต้องชัดเจนนี่ครับ

หรือคุณกำลังพูดถึงฟอนต์ PSL ?
มองอีกมุมหนึ่งนะครับ
เอา font PSL (ขออนุญาตเอ่ยนาม) มาจากแหล่งไหนเหรอครับถึงไม่รู้ว่ามีลิขสิทธิ์   ฮิ้ววว

เอาเป็นว่าต่อไป อาจจะต้อง set properties ของแต่ละ font เลยมั้งครับว่า font set นี้ราคาเท่าไหร่

ให้เป็น properties ติด font ไปเลย น่าจะแก้ปัญหาไปได้ระดับหนึ่ง  ฮิ้ววว

ส่วนเร่  ฮิ้ววว

ใครเจ๊แก  อ๊ากกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 22:51 น. โดย ^-FakE-^ » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แต่บางอย่างกลับไม่มีราคาที่แสดงให้ผู้ซื้อได้ทราบโดยทั่วกัน  ทำให้เกิดเป็นปัญหาในปัจจุบันค่ะ

ซื้อก่อนใช้ ไม่เกิดปัญหาครับ

ปัญหาที่เกิดในปัจจุบันคือ ใช้ก่อนซื้อ

ฮิ้ววว

// แว๊บๆ มา ไปแล้ว ฟิ๊วววววว...

Today you , Tomorrow me.
ซื้อก่อนใช้ ไม่เกิดปัญหาครับ

ปัญหาที่เกิดในปัจจุบันคือ ใช้ก่อนซื้อ

ฮิ้ววว

// แว๊บๆ มา ไปแล้ว ฟิ๊วววววว...

เค้าอาจจะไม่รู้ว่าต้องซื้อก่อนแล้วค่อยใช้  กรี๊ดดดดด

แบบใช้ก่อนผ่อนทีหลัง

อย่างนั้นควรจะเป็นความผิดของคนปล่อยให้โหลดรึเปล่าครับ  ง่ะ

ถ้าเกิด TSL (นามสมมุติ) ฟ้องเรามา ซึ่งเราไปโหลด TSL มาจากเว็บ E0NT (นามสมมุติ)
เราก็ต้องฟ้องไอ้เว็บ E0NT ต่อ ?

แล้วถ้าไปซื้อแผ่นมาจาก หมื่นติ๊บ

เราจะไปฟ้องไอคนขายหน้าหื่น โป้มั้ยพี่ ต่ออีกที นึง   ฮิ้ววว

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 23:47 น. โดย Happychan » บันทึกการเข้า
หน้ามึน
 ฮิ้ววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 23:47 น. โดย Happychan » บันทึกการเข้า

กรี๊ดดดดด กว่าจะรู้

(แจ๋ว แจ๋ว)
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16