หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กาลเวลาล่วงเลย  (อ่าน 20874 ครั้ง)
มีเหตุการณ์ เรื่องราว บุคคล หรือว่าสถานที่ ที่ในความทรงจำมันเหมือนจะเพิ่งผ่านมาไม่นานนี้เอง
แต่ในความเป็นจริงมันกลับผ่าน หรือล่วงเลยมาแล้วนานนับปี หรือเป็นสิบๆ ปี กันบ้างมั้ยครับ ?

เรื่องของเรื่องก็คือป้าเพิ่งโทรมาหา ปกติแล้วผมก็ไม่ค่อยได้ติดต่อหรือสนทนากับญาติตััวเองเท่าไหร่
ป้าบอกว่าอยากให้ผมหาคอมให้หลานสักเครื่องนึง เวลามีรายงานจะได้ไม่ต้องลำบากไปทำงานที่ร้านคอม
หลานผมชื่อ จ๊ะเอ๋ บทสนทนาคุยกับป้า

ผม : จะซื้อคอมให้จ๊ะเอ๋เหรอ หูย.. มันจะไม่เร็วไปเหรอ ตอนนี้มันอยู่ ป. อะไรแล้วเนี่ย
ป้า : จ๊ะเอ๋มันอยู่มัธยมแล้ว
ผม : เหรอ ม. อะไรแล้วเนี่ย
ป้า : ม. 5
ผม : เฮ๊ย !! ง่ะ

เอ่อ... ตอนที่พูดถึงชื่อหลาน ในความรู้สึกของผมก็คือ มันเพิ่งจะประถม ประมาณ ป. 5 -6 เอง
นี่เวลามันผ่านมานานแล้วเหรอ กลับมามองตัวเอง
เมื่อก่อนเคยเรียกใครๆ ว่าพี่ เข้า ม. 1 ก็เรียกคนอื่นว่าพี่ เข้า ม.4 ก็เรียกเค้าว่าพี่
เข้าปี 1 ก็เรียกใครๆ ว่าพี่
แต่ตอนนี้สิ มีแต่คนเรียกเราว่าพี่ เจอใครเขาก็เรียกพี่ อยู่ดีๆ ก็แก่แบบไม่ทันตั้งตัว  ง่ะ
ปีนี้กว่าจะรู้ตัวก็ 27 ปีเข้าไปแล้ว เลขสามนำหน้าจะมาหาอีกไม่กี่ปี
แต่ก็ยังรู้สึกเหมือนว่ายังเรียนมหาวิทยาลัยอยู่เลย

ที่สำคัญ รู้สึกว่าตัวเองยังไม่มีหลักมีฐานอะไรเลย - -'

Today you , Tomorrow me.
เดี๋ยวนี้ไปไหนไม่กล้าเรียกเด็กเสิร์ฟ หรือพนักงานว่าพี่แล้ว ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สวัสดีครับ น้อง  .......................

ฮิ้ววว

เอ๊ะไม่ใช่  .........สวัสดีครับ น้าโอเอ้    หลานน่ารักมั้ยครับ    เกย์แอบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าหน้าแก่กว่า ให้เรียก พี่ครับ
ถ้าหน้าเด็กกว่า ให้เรียก น้องครับ
ถ้าหน้าเสมอตัว ให้เรียก คุณครับ

เจ๋ง

พี่ห้าโอ เยี่ยม  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เริ่มรู้ตัวว่าแก่แล้วสินะโอ้เอ้   แบร่

[ว่างให้เช่า]
เป็นพี่ช้างล่ะ ลันล้า แต่ไม่แก่

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
มีเหตุการณ์ เรื่องราว บุคคล หรือว่าสถานที่ ที่ในความทรงจำมันเหมือนจะเพิ่งผ่านมาไม่นานนี้เอง
แต่ในความเป็นจริงมันกลับผ่าน หรือล่วงเลยมาแล้วนานนับปี หรือเป็นสิบๆ ปี กันบ้างมั้ยครับ ?

แชร์ความรู้สึกตรงนี้สิครับ ไม่ใช่แก่ไม่แก่ - -'

อย่างฟอนต์เนี่ย เหมือนว่าเพิ่งจะโหลดไปไม่กี่ตัวเอง มาวันนี้เข้าสู่ปีที่ 3 ซะแล้ว  โห

เจอเพื่อน มันจะคุยเรื่องลูกเรื่องเมียกัน   ไอ้มืดหมี
คนรู้จักที่นานๆเจอกันจะถามผมว่า ลูกอายุกี่ขวบแล้วล่ะ  เฮ้ย!? ....

เหมือนกัน!! พนักงานตามร้านขายของ ร้านอาหาร เรียกพี่หมดเลย..
นี่เราแก่ขนาดนั้นเชียวรึ งง

กำลังโหลดข้อมูล .....
   พนักงานในร้านเขาก็ให้เกียรติ์แขกเรียกพี่ทุกคนนั่นแหละครับ เชื่อไม่ได้หรอกครับพวกพนักงานเนี่ย อยากรู้ลองไปคล้องพวงมาลัยนักร้องซิครับ ถ้านักร้องเรียกป๋า เอ่อ...ก็คงจะแก่จริงๆแล้วหละครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พนักงานเซเว่น พนักงานร้านอาหาร เรียกผมพี่หมดเลย ตอนแรกๆ ก็เคืองๆ
แต่หลังๆเริ่มชิน  เลยพลิกวิกฤติ ให้เป็น วิกฤติ  โดยการแต่งๆตัว พ่อๆ ลุงๆ ไปเลย

แต่ตอนนี้อยากเด็กอีกครั้ง เลย สกินเฮดซะ !!

กินรอบวง
แสดงว่าโดนเรียกว่าพี่ๆตลอด  ฮิ้ววว
แต่ผมเคยโดนเรียกว่าน้อง

กำลังโหลดข้อมูล .....
เอาก็เอาไม่อยากโชว์ความแก่เล้ย  กร๊าก

วันนี้พึ่งได้รับโทรศัพท์จากรุ่นน้องที่เคยสนิทสมัยเรียน หลังจากไม่ได้ติดต่อมา 10 กว่าปี มันบอกว่า การพูดและเสียงพี่ไม่เปลี่ยนแปลงเลย(ก็ตูยังไม่แก่นี่หว่า) ยังนึกว่านั่งคุยกันอยู่หน้าคณะ ถ้ามันไม่ย้ำว่านี่ 10 กว่าปีแล้วนะที่ไม่ได้เจอกัน

[ว่างให้เช่า]
 (อิอิ) ก็เสียงยังใส วัยสะรุ่นอยู่

ตูกลับบ้านทีไร ก็แปลงร่างเป็นเด็กเล่นดินอยู่เรื่อยไปในสายตาของแม่..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6