หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: พจนานุกรมหนังโป๊ว+สอนพูดญี่ปุ่น  (อ่าน 82273 ครั้ง)
愛液 ยิ้มน่ารัก
อะอิเอะกิ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ๊างๆ กรี๊ดดดดด
อะอิเอะกิ
แปลว่าไร(หนังวายปะวะ  โวย)

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
โตมิโต กูโชว์ดะ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
แปลว่าอะไรครับพี่ กรี๊ดดดดด
แปลว่าอะไรครับพี่ กรี๊ดดดดด

ตรงตัวอยู่แล้วครับมัม

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
อ้อ ตาลาย อ่านเป็น โตมิโกะ  เหลือบ
เทอริยากิ บางทีเล่นๆอยู่อาจจะหิว..เลยนึกถึงไก่เทอริยากิได้... :30:55+

เกิด แก่ เจ็บ ตาย
รัก โลภ โกรธ หลง
ปลง...

fe rin kimuchi desu ka?   เกย์ออก

ลองกลอไปอีกสักครั้งนะจ้ะ 2 คำแรกนี่ไม่ใช่ภาษาญี่ปุ่นแน่ๆเลย
ภาษาญี่ปุ่นแบบแท้ๆ ไม่มีคำว่า เฟะนะ ยกเว้นภาษาต่างประเทศ
เช่น คะเฟะโอะเละ แปลว่า กาแฟใส่นม ส่วนคำหลัง น่าจะเปนแบบนี้

..... KimOchi ii desuka?
แปลว่า รู้สึกดีไหมคะ

เทอริยากิ บางทีเล่นๆอยู่อาจจะหิว..เลยนึกถึงไก่เทอริยากิได้... :30:55+

มี โทริยากิคะ โทริแปลว่านกหรือไก่ ส่วนยากิแปลว่าย่าง
ถ้าเป็นที่ญี่ปุ่นจะใช้ว่า ยากิโทริ เขาจะแปลตรงกันข้ามกับ
ภาษาบ้านเรา คือย่างไก่ แปลว่า ไก่ย่าง

ส่วนคำว่าหื่น ลามก ทะลึ่ง เค้าใช้คำว่า สะเกเบ้คะ
ถ้ายกตัวอย่างในบอร์ด ก็คงจะเป็นพี่แอน  คริคริ
อะอิเอะกิ

ส่วน

อะอิเอะกิ  น. โปรตีนอาหารมด ยิ้มน่ารัก
desuka นี่แปลว่าพลูโตรึเปล่าครับ  กรี๊ดดดดด

มันโป๊ตรงไหน  เอือม

Las Noches Rubicundior
มี โทริยากิคะ โทริแปลว่านกหรือไก่ ส่วนยากิแปลว่าย่าง
ถ้าเป็นที่ญี่ปุ่นจะใช้ว่า ยากิโทริ เขาจะแปลตรงกันข้ามกับ
ภาษาบ้านเรา คือย่างไก่ แปลว่า ไก่ย่าง

ส่วนคำว่าหื่น ลามก ทะลึ่ง เค้าใช้คำว่า สะเกเบ้คะ
ถ้ายกตัวอย่างในบอร์ด ก็คงจะเป็นพี่แอน  คริคริ

คะ นี่รวมด้วยเปล่าครับ งง
คะ นี่รวมด้วยเปล่าครับ งง

สะเกเบ้       เฉยๆ     จ้ะ

ปล การเล่นแบบภาษาไม่วิบัติก็สนุกดีเหมือนกันนะ จะพิมพ์ที
ต้องทำเสียง คะ ค่ะ ค้ะ ค๊ะ ค่ะ ถูกเสียงไหม เลยจะพยายาม
ใช้จ้ะแทน เอฟเฟคเสียงมันไม่ต้องคิดเยอะเท่าไหร่ เป็น
เหมือนกันไหมเอ่ย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9