หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43

ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้สีสัน  (อ่าน 139361 ครั้ง)
 หน้ามึน ถ่ายไปเรื่อย

ช่วงนี้พักจากสีแปร้ดๆมาลองขาวดำสนุกดี เล่นกับสี แสง คิดเยอะกว่าถ่ายสีอีก กร๊าก
พยายามแหกกฏเก้าช่องอยู่ ยังไม่เวิร์ค  ไม่ล่ะ

ถนนหรือกระดาษล่ะนั่น ยับด้วย  ไอ้มืดหมี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ถนนมันพังครับพี่ แต่ดูๆไปก็เหมือนแหะ

เรื่องแหกกฎเก้าช่องนี่
ตูตระหนักได้ ตอนใช้มีเดียมฟอร์แมตถ่าย 6x6
พอถ่ายไปนานๆ เข้า

แล้วก็ได้ข้อสรุปว่า
กฏเก้าช่อง ใช้ได้ดีเสมอๆ
แต่ถ้าเบื่อๆ ไม่อยากใช้
ก็ใช้โทนแสงไล่เอาก็ได้
ถ้าจะให้ดีต้องมีเส้นนำสายตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2009, 10:59 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
ขอบคุณครับพี่ ไหว้

แต่ดูๆไปยังไงก็ไม่พ้นกฏเก้าช่องอยู่ดีละครับ ฮือๆ~ 

ขอบคุณครับพี่ ไหว้

แต่ดูๆไปยังไงก็ไม่พ้นกฏเก้าช่องอยู่ดีละครับ ฮือๆ~ 

บางทีเราหนีกฎเก้าช่องด้วยซูมก็ได้นะ

กฏเก้าช่อง ใช่ที่บอกว่าตีตารางเป็นเก้าช่อง

แล้วให้อะไรสำคัญๆ อยู่ในจุดตัด อะไรประมาณนี้ใช่ไหมครับ

กาก
บางทีเราหนีกฎเก้าช่องด้วยซูมก็ได้นะ

โห
แต่มันก็อธิบายด้วยกฏเก้าช่องได้ รีเปล่าครับ

กฏเก้าช่อง ใช่ที่บอกว่าตีตารางเป็นเก้าช่อง

แล้วให้อะไรสำคัญๆ อยู่ในจุดตัด อะไรประมาณนี้ใช่ไหมครับ
ตอนแรกดูช่องสาม อยากดูบางรักซอยเก้าก็เลยต้องเปลี่ยนครับ อืมมมมห์

อ๊ะล้อเล่งง
ถูกต้องครับ

โห
แต่มันก็อธิบายด้วยกฏเก้าช่องได้ รีเปล่าครับ

ก็พอได้ แต่นี่คือความพยายามที่จะหนีไง  กร๊าก
เพราะเอาคนวางไว้ล่างสุดของภาพ
เพื่อเปรียบเทียบกับต้นไม้ข้างๆ
โดยให้แนวต้นไม้ด้านหลังดูมีขนาดสูงกว่าคนนิดเดียว

The one but nothing
 ยิ้มน่ารัก ถ่ายที่สวนลุมครับ

เย้ยยยย ยังกับเมืองนอก สวยยย กรี๊ดดดดด

กาก
โห... ชวนฝันมาก  ว้าววว
ขอดูแบบสีหน่อยได้ไหมครับ  ไหว้

กาก

อันนี้ชอบบบบบ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โหย กรี๊ดดดดด สุดยอดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43