หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้สีสัน  (อ่าน 175287 ครั้ง)
ชอบรูปแรกครับ  กรี๊ดดดดด ได้อารมณ์ดี

ชอบเหมือนอู๋ครับรูปแรกเปิดตัว แต่ว่าเขาฆ่าหมาป่าเพื่ออะไรครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ชอบรูป 1 เหมือนกันค่ะและสงสัยเหมือนลุงชายเลย เค้าฆ่ามันทำไมคะ
มันเข้ามากวนในหมู่บ้านหรือคะ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด  ชอบรูปแรกเหมือนกัน

พนักงานบริษัท.
นั่นสิครับ ฆ่าหมาทำไม
(คนสกลยอมไม่ได้)

//ทำเป็นไม่สนใจชมรูป อิจฉาสุดๆ   กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มันมี 2 พวกครับ...

พวกแรกคือ ชาวนา... เค้าฆ่าพวกมัน เพราะพวกมันกินสัตว์เลี้ยงครับ.... เป็ด ไก่ แกะ ฯลฯ....
พวกมันสนุกกับการล่าด้วย... ประมาณว่า ฆ่าลูกแกะ 7 ตัว แต่กินแค่ 2 ตัว....
ชาวนาเลยดักยิงบ้าง ออกล่าบ้าง....

พวกที่ 2 เอามันอย่างเดียวครับ... คนรวยๆ ตามชนบท จะออกล่า หมาจิ้งจอกเป็น เกมส์

โดยใช้ สุนัข Hound เป็นฝูงไล่ล่า บางทีก็ยิง... เรียกว่า Hound Hunting อันนี้โหดมาก

เห็นจะ BAN ตั้งแต่ก่อน ปี 1998... ตอนนี้ยังมีอยู่เลย...

รูปแรก คือคนที่ออกมาสนับสนุนการ BAN
รูปที่ 2 คือกลุ่มชาวนาที่ ออกมาต่อต้านการ BAN... เดินขบวนมาจาก ชนบทเป็นแสนๆคน...

แถมอีกรูป... น่าจะเยอะกว่าที่ สนามหลวงอีกมั้งเนี่ย....
........ ลืมไป ไม่พาดพิงการเมือง ........

รูปแรก คือคนที่ออกมาสนับสนุนการ BAN
หมายถึงรูปนี้นะครับ

รูปที่ 2 คือกลุ่มชาวนาที่ ออกมาต่อต้านการ BAN... เดินขบวนมาจาก ชนบทเป็นแสนๆคน...
หมายถึงรูปนี้นะครับ

แอบมีสีสันนิดหน่อย...
ลอง flip horizontal รูปคนเยอะ แล้ว crop....

ชาวนานี่ว่าไม่ได้ค่ะ เค้าปกป้องสัตว์ของเค้า

แต่พวกที่ 2 นี่สิ่ ให้อภัยไม่ได้  เอือม
 ไหว้ ขอบคุณที่มาตอบคำถามให้กระจ่างครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แง้มๆ

ทีแรกรูปยังไม่ขึ้น ก็ว่าอะไรฟะ แง่มๆ  หมีโหดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรอบยื่นๆออกมา มันดูขัดๆตาครับ เหมือนมันเพิ่มจุดสนใจภาพไปที่กรอบซะส่วนหนึ่งอะครับ

กินรอบวง
อืมๆ เมื่อกี้แอนยังชอบที่กรอบเลยไม่ชอบที่รูป  กร๊าก
อาจเพราะลักษณะรูปมันต่างกัน  ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 43