หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนอย่างนี้กันมั่งมั้ยครับ  (อ่าน 31934 ครั้ง)
เวลาเศร้าๆ จะคิดอะไรไม่ออกครับ
ไม่เชื่อก็ไปถามครับ เป็นกันทุกคน
ซักพักจะเริ่มตกตะกอน ...  ง่ะ

คิดว่ามันน่าจะเป็นรูปแบบเดียวกันของระบบคิดแบบมนุษย์ครับ
คือเวลาเศร้า เครียด จะมืดๆ เข้าใจอะไรยาก
อย่างไรก็ตาม ผมว่าการใช้เหตุผล หรือคำแนะนำกับคนเศร้ามากๆ
ไม่มีประโยชน์ครับ เพราะมันมืด...
ให้กำลังใจดีกว่าเยอะเลย...

มีอะไรปรึกษาส่วนตัวได้เน้อ ตูผ่านโลกมาก่อน ตูรู้ ตูเห็น ตูป้า เกย์ออก

ผมยังไม่เคยผ่านครับ ยังอยู่ในวัยทีนเอจ กรี๊ดดดดด
ไม่รู้สิ

อย่างผมมันซาดิสม์มั้ง

ไม่ต้องการคนให้กำลังใจ
อยากได้คนมาตอกย้ำ ให้เจ็บมากๆ ดีกว่า (แต่คนนั้นต้องอยู่ด้วยตลอดนะ)
ย้ำไปเรื่อยๆ จนทนไม่ไหวก็จะหลับ (เรียกสลบดีกว่ามั้ง)
แล้วพอพ้นมาอีกวันนึงก็จะหายดีเอง

คล้ายๆ โครงการแกล้งดินมั้ง ฮิ้ววว

แล้วหลังจากนั้นก็จะเป็นเรื่องสนุกปากของเพื่อนกันไปอีกเดือนสองเดือน โดยที่เราก็ขำไปด้วย

เจ๊ว่าไอซ์เค้าคงมีคำตอบในใจแล้วแหละ

เลวยั้นเงา

เมื่อกี้พึ่งมีคนโทรมาขอคำปรึกษา

เลยด่าแบบฮาๆ ไปให้คิดต่อยอดเอาเอง

เพราะร้อยทั้งร้อย มีคำตอบของตัวเองอยู่แล้ว

เราแค่ช่วยให้เค้ากล้าตัดสินใจมากขึ้น

ในทางเลือกระหว่าง รักต่อ กับเลิกรักนะ   ฮิ้ววว

ไม่ใช่ไปทำอะไรแผลงๆ เช่นกรีดข้อมือ ตุ๋ยตูด กระโดดกัดหู ไม่ดีๆ  เอือม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เหยียบๆ ย่ำๆ มันไปเดี๋ยวมันก็ด้านไปเอง แล้วพอผ่านไปซัก 7-8 ปี มันก็จะกลายเป็นส่วนหนึ่งของความ
ทรงจำ
ว่างั้นเหมือนกัน แต่ช่วงนี้อยู่ในช่วงระบาย..... พวกเราก็เคยเป็น งั้นอย่าให้รู้ดีกว่า ปล่อยต่อไป
ไม่มีอะไรครับ  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เหยียบๆ ย่ำๆ มันไปเดี๋ยวมันก็ด้านไปเอง แล้วพอผ่านไปซัก 7-8 ปี มันก็จะกลายเป็นส่วนหนึ่งของความ
ทรงจำ

ที่สวยงาม และฮา  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

​ไม่​ใช่​ไปทำ​อะ​ไรแผลงๆ​ ​เช่นกรีดข้อมือ​ ​ตุ๋ยตูด​ ​กระ​โดดกัดหู​ ​ไม่​ดีๆ​  เอือม

ไม่ใช่ ชี้โพรงให้กระรอกนะ

ว่างั้นเหมือนกัน แต่ช่วงนี้อยู่ในช่วงระบาย..... พวกเราก็เคยเป็น งั้นอย่าให้รู้ดีกว่า ปล่อยต่อไป

อ้าว ไปนอนแล้วไม่ใช่เหรอคะ เพราะ รอรอรอ แล้วไม่มา  ฮี่ๆ
รอใครหว่า

ที่สวยงาม และฮา กรี๊ดดดดด
ถูก!! โดยเฉพาะในวงเหล้า
เป็นวัยรุ่นแม่งเหนื่อยจริงๆ นะครับ  หน้ามึน

มันมีแรงผลักดันขนาดอยากปฏิวัติ ยึดครองโลกอะไรทำนองนั้น
เสร็จแล้วถ้าลองสังเกตดูพอแก่ลงๆ ก็จะปลงได้ แล้วชีวิตก็จะสงบๆ
เสร็จแล้วก็ตายซะ...

เป็นอย่างนี้ทุกคนเลยป่ะครับ
อยากรู้จริงๆ นะ
^
^
^
 ไหว้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

เนาะ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันมีแรงผลักดันขนาดอยากปฏิวัติ ยึดครองโลกอะไรทำนองนั้น
เสร็จแล้วถ้าลองสังเกตดูพอแก่ลงๆ ก็จะปลงได้ แล้วชีวิตก็จะสงบๆ
เสร็จแล้วก็ตายซะ...

เป็นอย่างนี้ทุกคนเลยป่ะครับ
อยากรู้จริงๆ นะ

ตูไม่นะ หน้ามึน
แต่เพื่อนผมคนนึงเคยเป็นครับ
เป็นอยู่4ปี
ตอนนี้มันหายดีแล้ว  หน้ามึน

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11