หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: วาดเส้นห้องศิลป์  (อ่าน 76281 ครั้ง)
เกือบ 4 ขวบ แล้วครับ(ปลายมีนานี้) พี่ ชายคลอง
ผมว่านี่คงเขียนตามคุณครูนะครับ
วาดเขียนน่าจะมองคำว่า วาดเขียน
เหมือนภาพๆ หนึ่งแล้วพยายามวาดตาม

พี่ระจันต้องบอกคุณครูนะครับ ว่าคุณครูต้องเขียนหนังสือจากซ้ายไปขวาไม่ใช่จากล่างขึ้นบน เดี๋ยวน้องเขาจำผิดๆแย่เลย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
น้องวาดเขียนคงจะแยกออกครับ ว่าอันไหนรูป อันไหนตัวหนังสือ
ดูจากการพยายามจะเรียงคำ

ประมาณว่าตกกระดาษอีกละ เขียนไม่พอซักกะทีวุ้ย
 ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
พี่ระจันต้องบอกคุณครูนะครับ ว่าคุณครูต้องเขียนหนังสือจากซ้ายไปขวาไม่ใช่จากล่างขึ้นบน เดี๋ยวน้องเขาจำผิดๆแย่เลย

เข้าข่ายปั่น เศร้า
แต่ขออีกสักหน่อย  ปลื้ม

คุณครูเขาก็เขียนตามปกติแหละครับ(ผมยืนดูอยู่ห่างๆ ตอนเขานั่งเรียน)
แต่วาดเขียน เขียนออกมาแบบนี้
ผมลองถามแล้ว เขาตอบว่า
พื้นที่มันไม่พอ คือจะพยายามเขียนเป็นลายเซ็นต์ใต้ชื่อนะครับ
แต่เจอคำว่า วาด ตัวเดียวก็แกงได้หลายหม้อแล้ว ตัวอื่นๆ ก็เลย
ต้องแวะไปไว้ส่วนอื่นของภาพ  คริคริ

//เพิ่งเห็น พี่ภูฯ ตอบ
นั่นแหละครับพี่  ยิ้มน่ารัก
วาดเขียนเลย เขียนขึ้นไปแบบนั้นเลย  (อิอิ)

ตั้งกระจู๋วาดเขียนเลยครับ งานมีสไตล์ชัดเจน น่าสนใจมากๆ กรี๊ดดดดด
(สวยกว่าตูอีก เอือม)

พอๆ ไปวิ่งละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองทำดู ลันล้า

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เห็นงานของวาดเขียนแล้วยิ้ม..  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
4 ขวบ ถือว่าแจ่มเลยนะครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
คิดว่าจะวาดมาแปะตั้งแต่หน้า 3 หน้า 4 แล้ว แต่กว่าจะว่าง ก็ปาเข้าไปหน้า 9 ซะแล้ว ยังไงก็ขอร่วมวงด้วยคนนะครับ ปลื้ม

ไม่รู้จะเรียกว่าวาดเส้นรึเปล่า แต่ใช้แค่หัวปากกาใน OC4 เองนะ ฮิ้ววว

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

งามค่ะ

สุดยอดครับ  กรี๊ดดดดด

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
กระทู้โชว์รูปวาดหายไปไหนแล้วอะเนี่ย กำลังวาดรูปใหม่อยู่ จะเอามาแปะเร็วๆนี้แหละ หรือว่าเขารวมหรือย้ายที่แล้วอะ ใครรู้วานบอก จะได้แปะถูกทีอะครับ ขอบคุณครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
อยู่หิ้งศิลป์ครับ http://f0nt.com/forum/index.php?board=23.0

ไม่ได้ลงทุนอะไรเลยตู  หน้ามึน
ทำไงเหรอเร่ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อยากทำได้บ้าง โห
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14