หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอดู เค้าถามอะไรหน่อยสิ (ต.น.)  (อ่าน 31697 ครั้ง)
ทั้งคู่ถนัดขวาครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
การเงิน เป็นคนที่เก็บเงินได้ปานกลาง (รายจ่ายไม่แน่นอน) <---ดูจากลักษณะลายมือมีนิสัยการกำหนดเพดานเงินไหลออกจากกระเป๋า
เส้นการงานที่เนินพฤหัสช่วงต้นๆมีหลายเส้น จากนั้นมารวมกันเป็นเส้นเดียว แปลได้สองทาง
- มีรายได้เข้ามามากกว่า1ทาง ทำงานหลายอย่างในเวลาเดียวกัน(น่าจะมี3จ๊อบ เนื่องจากมี3เส้น) จากนั้นประมาณ5-10ปี จะไปทำงานด้านที่เรียนมา
- มีรายได้มากกว่า1ทาง ทำงานหลายอย่างในเวลาเดียวกัน จากนั้นประมาณ5-10ปี ก็รวมงานทั้งสามอย่างเข้ามาทำเป็นงานหลัก(ประเภทเปิดบริษัทที่มีงานทั้งสามอย่างนั้นทำเป็นการเป็นงาน) .... แต่ไม่น่าใช่นะ ใครมันจะทำแบบนั้น ง่ะ

ที่ปลายเส้นสมองของมือซ้าย มีแยกเป็นแฉก แสดงว่าเป็นคนมีเพื่อนเยอะ แต่เมื่อประกอบกับมือขวามีแยกเป็นสองส่วน ดังนั้นแปลนิสัยว่าเป็นคนที่เพื่อนเยอะและมีเพื่อนสนิทที่ทำงานร่วมกัน ... มีเพื่อนชักชวนไปในทางเที่ยวเล่นมากกว่าเพื่อนชวนทำงาน
แปลเป็นอีกภาษาคือถ้าร่วมลงทุนกับเพื่อน จะเหนื่อยกว่าการทำงานที่ไม่ร่วมกับเพื่อน (ดังนั้นไปทำงานกับคนที่ไม่ได้เป็นเพื่อนจะสบายกว่า ไม่งั้นงานอาจจะไม่สำเร็จเท่าที่ควร)
เส้นแต่งงาน .... โชคดีที่ไม่ต้องมีBiasเพราะไม่รู้ว่าเป็นใคร ดังนั้นขอฟันธงว่า30 ดูจากมือขวา=30 มือซ้ายมีสองเส้นคือ25กับ30
แต่มือซ้ายมีเส้นแยกจากเส้นแต่งงานตอน27-28 ดังนั้น ระวังการทะเลาะกันตอน27-28จนถึงขั้นเลิกรา

การงานปัจจบัน
ระบุเป็นวันเพื่อจะได้ดูว่าตรงไหม
1-4มกราคม มีปัญหาเรื่องงาน
5-7 มกราคม งานลื่นไหล
8 มกราคม งานเริ่มมีปัญหาอีกแล้ว
9-17มกราคม งานจะดีไม่มีปัญหา

( โวย พิมพ์ตั้งนาน หายหมด) ขอแค่นี้ก่อนครับ โดนไล่ที่แล้ว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โอ้วววววววว นะนะ (+2)

เฉลยว่านั่นคือลายมือของ ดีเจสนุกเกอร์ร์ร์ ครับ
ส่วนเรื่องแม่นไม่แม่นเดี๋ยวไว้ถามตอนพี่แกกลับมาละกันครับ ไอ้มืดหมี

//ความเห็นส่วนตัว แอบนินทาก่อนมันมา
1. เป็นคนเก็บเงินได้ไม่แน่นอน คือบางทีเก็บได้มหาศาลในเวลาอันรวดเร็ว แต่ก็ใช้หมด (อนุโลมให้เป็นปานกลาง?)
2. สนุกเกอร์เรียนสังคมสงเคราะห์ มธ. แล้วหนีไปจุฬาแทน (ครุอาร์ต) จนถึงตอนนี้ไม่ได้ทำงานเกี่ยวกับที่เรียนมาเลย
3. มีเพื่อนเยอะจริงๆ ครับ และเป็นเพื่อนกินสิ้นไร้แล้วแหนงหนีทั้งหมดด้วย กร๊าก
4. เรื่องแต่งงานยังไม่รู้ครับ
5. การงานปัจจุบัน (โห เห็นเป็นวันที่เลยเหรอครับ)
    - 1-4 ม.ค. อยู่บ้านคนเดียว อดเที่ยวเพราะพี่ฉอดไม่ให้ลา (ยังงี้แปลว่ามีปัญหา?)
    - 5-7 ม.ค. หยุดเสาร์อาทิตย์
    - 8 ม.ค. วันนี้เป็นวันแรกที่ย้ายช่วงจัดจากตีหนึ่งถึงตีสี่ มาเป็น แปดโมงเช้าถึงสิบเอ็ดโมง ง่ะ (ดูท่าทางมันดีใจมากนะครับ)
    - 9-17 ม.ค. ยังไม่ถึงครับ

ภาพรวมอ่านผ่านๆ นี่แม่นเลยครับ เจ๋ง
แม่นในแบบของความน่าจะเป็น
หรือการตีความเหมารวมของคนที่ถูกดูให้นั่นเอง กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอววว แม่นอย่างแรง

ท่าทางหมอจะมีดวงทำงานหลายทางซะแล้ว เจ๋ง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
พ่อหมอคะเบื่อดูหรือยังคะ
(อย่าพึ่งเบื่อนะ) ขออีกสักคน กรี๊ดดดดด
มือที่เห็นนี่เป็นผู้หญิง(แน่นอน) ถนัดขวา (มืออาจจะน่าเกลียดไปหน่อย)
ไม่รีบคะหมอ ว่างเมื่อไหร่ค่อยมาดูก็ได้ แล้วจะมาบอกว่าแม่นมากๆมั๊ย

ขอบคุณคะ ยิ้มน่ารัก
1. เป็นคนเก็บเงินได้ไม่แน่นอน คือบางทีเก็บได้มหาศาลในเวลาอันรวดเร็ว แต่ก็ใช้หมด (อนุโลมให้เป็นปานกลาง?)
2. สนุกเกอร์เรียนสังคมสงเคราะห์ มธ. แล้วหนีไปจุฬาแทน (ครุอาร์ต) จนถึงตอนนี้ไม่ได้ทำงานเกี่ยวกับที่เรียนมาเลย
3. มีเพื่อนเยอะจริงๆ ครับ และเป็นเพื่อนกินสิ้นไร้แล้วแหนงหนีทั้งหมดด้วย กร๊าก
4. เรื่องแต่งงานยังไม่รู้ครับ
5. การงานปัจจุบัน (โห เห็นเป็นวันที่เลยเหรอครับ)
    - 1-4 ม.ค. อยู่บ้านคนเดียว อดเที่ยวเพราะพี่ฉอดไม่ให้ลา (ยังงี้แปลว่ามีปัญหา?)
    - 5-7 ม.ค. หยุดเสาร์อาทิตย์
    - 8 ม.ค. วันนี้เป็นวันแรกที่ย้ายช่วงจัดจากตีหนึ่งถึงตีสี่ มาเป็น แปดโมงเช้าถึงสิบเอ็ดโมง ง่ะ (ดูท่าทางมันดีใจมากนะครับ)

- 9-17 ม.ค. ยังไม่ถึงครับ

ภาพรวมอ่านผ่านๆ นี่แม่นเลยครับ เจ๋ง
แม่นในแบบของความน่าจะเป็น
หรือการตีความเหมารวมของคนที่ถูกดูให้นั่นเอง กร๊าก

+1แอน
ตกลงสีแดงคือส่วนที่ตูดูผิด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ตอบเอ!!!

เอ
เส้นการเงิน จริงๆแนวกระทะก้นตื้น ต้องทายว่าเก็บเงินไม่อยู่ แต่ถ้ามองดีๆ ตรงขอบๆมันมีเส้นลากขึ้นไปที่โคนนิ้วชี้ ขอทายว่า "เป็นคนชอบใช้เงิน" ไม่ค่อยชอบมีเงินเก็บ
ตรงเส้นสมอง...................... มันมีรอยหักแล้วจากรอยหัก จากรอยมุมหักงอมีเส้นสองเส้นเชื่อมไปที่เส้นการเงิน และข้างใต้มีเส้นอุปถัมภ์ดันอยู่.... เส้นอาชีพก็ต่อมาจากเส้นนี้..... ทายว่าอาชีพที่ควรทำ ทำแล้วดีและควรเรียน เป็นอาชีพที่อาศัยเส้นสายในครอบครัว สืบกิจการจากครอบครัว..... หรือถ้ามีใครในครอบครัวทำงานการเมืองหรือตำรวจทหารจะยิ่งดี เกื้อหนุนกันไปใหญ่
แฟน..... ชอบคนอายุมากกว่า1-2ปี

555 เห็นมั้ยลายมือไม่แม่น จำได้มีชุดที่รับปริญญา จบสายวิทยาศาสตร์ไม่ใช่เรอะ แล้วทำไมลายมือการค้าการลงทุนกับความเสี่ยงล่ะ

คนนี้ใช่มั๊ยครับหมอแมว  หมอแมวก็ดูตรงนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2007, 16:03 น. โดย พี่ใหญ่จังโฮะโฮะโฮะ » บันทึกการเข้า

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

พี่ใหญ่ ตลก  เหลือบ

----------------------------------------------------------------------

ส่วนลายมือพี่ฮาร์ท ต้องเพ่งสมาธิหมุนจักระ และหน่วงไว้นะครับ

จะได้เป็น กระสุนวงจักร แล้วค่อยๆ ใส่ ธาตุเข้าไปนะครับ

ตอนนี้นารุโตะก็พยายามฝึกอยู่  ปลื้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

กร๊าก

แล้วมือตาฮาร์ตไหงเป็นงั้น  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior

แต่งรูปไง  หมีโหดดดด

// พึ่งสังเกต มือตัวเองนี้หว่า  กรี๊ดดดดด  อรั๊ย จะได้เป็น โจนินแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่ใหญ่ ตลก  เหลือบ

----------------------------------------------------------------------

ส่วนลายมือพี่ฮาร์ท ต้องเพ่งสมาธิหมุนจักระ และหน่วงไว้นะครับ

จะได้เป็น กระสุนวงจักร แล้วค่อยๆ ใส่ ธาตุเข้าไปนะครับ

ตอนนี้นารุโตะก็พยายามฝึกอยู่  ปลื้ม

นารุโตะฝึกสำเร็จแล้วเอ  กะลังจะไปช่วยเสริมกับหน่อยของ...ไอ้คนที่ฉลาดๆน่ะ จำชื่อไม่ได้ ไม่ได้อ่านมา 2 อาทิตย์(ชิกามารุปล่าวหว่า)

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
นารุโตะฝึกสำเร็จแล้วเอ  กะลังจะไปช่วยเสริมกับหน่อยของ...ไอ้คนที่ฉลาดๆน่ะ จำชื่อไม่ได้ ไม่ได้อ่านมา 2 อาทิตย์(ชิกามารุปล่าวหว่า)

หน่อย  กรี๊ดดดดด

ตัวละครลับแน่ๆ

ปล. อ่านแล้วละ  ฮิ้ววว

ทั้งคู่ถนัดขวาครับ กรี๊ดดดดด

แล้วอีกมือล่ะคะ ไม่เห็นดูให้เลย
ชิ ชิ ชิ ชิ

โกรธหมอแมวแล้ว

กรี๊ดดดดด
อย่าเพิ่งใจร้อนครับ ผมอยู่เวรติดกันสามวัน
 :25:ตะกี้เพิ่งดูยายที่ขาแบะแหวะออกมาสองข้างจากถูกรถทับ เลือดพุ่งกระฉูดคลำชีพจรไม่ได้
 :25:ดูยายอีกคนที่เลือดออกจากกระเพาะ (น่าจะไหลไปสองลิตร) , คนไข้ที่กระดูกคอหัก
 :25:กับเด็กโดนหมากัดที่พุงเกือบทะลุหน้าท้อง

:25:เดี๋ยวจะดูลายมือโมนาให้แล้วล่ะครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

คนไข้ไม่ฉุกเฉินรอนิดนึงนะครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8