หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอดู เค้าถามอะไรหน่อยสิ (ต.น.)  (อ่าน 31703 ครั้ง)
ว่าแต่หมอไม่ดูดวงให้เต่ามันหน่อยเหรอครับ กร๊ากกกก

ดูไม่ได้ซะทีเดียวครับ เพราะสีของมือผิดปกติจากการลอก

แต่เท่าที่ดูได้ เส้นการเงินมีสองส่วน
อันแรกเป็นลักษณะคนที่เงินหลุดจากกระเป๋ายากในลักษณะตัดสินใจไม่เด็ดขาด (ลังเลว่าจะซื้อดีไหม จะคุ้มไหมหว่า) คล้ายๆตระหนี่
แต่ในเส้นการเงินนี้เองมีเส้นพาดตรงกลางชี้ไปทางเนินที่โคนนิ้วชี้
อันที่สองจึงเป็นลักษณะของคนที่เสียเงินไปกับสิ่งที่ไม่ควรเสีย
ดังนั้นสรุปพื้นฐานนิสัยการเงิน เป็นคนที่ตัดสินใจเรื่องการเงินได้ไม่ดี ไม่เหมาะกับการเก็บเงินมากๆและไปซื้อของในเวลาจำกัด

ควรปรับนิสัยการเงินโดย หากต้องใช้จ่ายในเรื่องใด ควรจะต้องเผื่อเวลาให้มากกว่าคนอื่น

เส้นการเรียนการทำงาน (สมอง) พุ่งชี้ลง ไม่มีเส้นแยกด้านบน.... น่าจะมีเพื่อนในกลุ่มเล็กๆ เป็นเพื่อนที่เหนียวแน่นคุยเรื่องการงานและการเรียนรวมทั้งเรื่องอภิปรัชญาได้ดี
แต่มีเพื่อนเล่นหรือเพื่อนที่คุยเรื่องที่ไม่ใช่เป็นการเป็นงาน น้อย  เอือม

เส้นการงาน ที่เนินพฤหัส เป็นเส้นเดี่ยว .... ถ้าเลือกเรียนด้านไหน จะได้ทำงานด้านนั้น
และมีส่วนของเส้นการงานที่สองขึ้นที่เส้นการเงินขึ้นไปที่โคนนิ้วกลาง เส้นนี้ต่อจากเส้นอุปถัมภ์ .... พ่อแม่ทำค้าขายหรืองานกิจการส่วนตัวหรือเปล่าครับ
ถ้าพ่อแม่มีกิจการส่วนตัว... คุณมีโอกาสได้ทำงานไปด้วยและต้องรับผิดชอบกิจการส่วนตัวสืบทอดต่อจากพ่อแม่ไปพร้อมๆกัน

อีกอย่าง เส้นการใช้จ่ายเงินแบบไม่ทันคิดแบบที่กล่าวไปก่อนหน้านี้ไปเชื่อมกับเส้นของเนื้อคู่ ระวังถ้ามีแฟนแล้วก็ต้องคุมการใช้จ่ายเงินไปกับแฟน

แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ ไม่แม่นใช่ไหมล่ะ  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2007, 22:14 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เยอะนะครับ  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หมอแมวสุดยอด  กร๊าก
บอกด้วยดิว่าถูกบ้างไหม  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
สุดยอดนี่หมายความว่า ตรง ??? ฮิ้ววว

งั้นเอามั่ง เอาลายมือข้างขวาให้นะครับ (เค้าว่าหญิงซ้ายชายขวา ไม่รู้มั่วป่าว)
(ชอบจริงๆ กับการดูดวงเนี่ย)

ว้าววว
ชัดพอมั้ยครับหมอ

นี่มือคนหรือ ใบลาน
ดูเป็นว่า ป่วยบ่อย  เศร้า

ดูป่าวหว่า

คือว่าหนูนิดมีปัญหากับจมูก
อยู่ดีๆมันก็รู้สึกเหมือนมันหายใจไม่ออกข้างหนึ่ง
หายใจได้แค่ข้างเดียว มันทำให้รู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูก
ทำไงดีค่ะถึงจะหาย
เอานิ้วแคะครับ

(มั่ว)

มันไม่ใช่เพราะมีขี้มูกนะ โวย
ไอซ์มือยาวมาก  ๆเลยจ๊ะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
คือว่าหนูนิดมีปัญหากับจมูก
อยู่ดีๆมันก็รู้สึกเหมือนมันหายใจไม่ออกข้างหนึ่ง
หายใจได้แค่ข้างเดียว มันทำให้รู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูก
ทำไงดีค่ะถึงจะหาย

ควรไปตรวจครับ
ถ้าให้อาการแบบนี้ ก็คงบอกให้กินยาลดน้ำมูก (พวกกลุ่มPseudoephridineเช่นactifed) ถ้ายังไม่หายก็ไปหาหมอ
มีตั้งหลายโรคที่เป็นแบบนี้ครับ แต่ที่เจอบ่อยคือภูมิแพ้

ขอบคุณนะค่ะ

ขอบคุณครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8