หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: บทบรรณาธิการ  (อ่าน 10127 ครั้ง)
พอดีต้องทำการบ้านเกี่ยวกับเรื่องบทบรรณาธิการของ หนังสือพิมพ์แต่ละฉบับน่ะค่ะ

แล้วเรื่องของเรื่องคือ จั๊วไม่รู้ว่า บทบรรณาธิการมันมีลักษณะเป็นยังไง
และอยู่ตรงหน้าไหน ส่วนไหนของหนังสือพิมพ์

ึซึ่งตอนนี้ จั๊วมีหนังสือพิมพ์ 5 ฉบับที่ต้องนำมาเปรียบเทียบ
คือ
1. มติชน
2. ไทยรัฐ
3. คมชัดลึก
4. โพสต์ทูเดย์
5. เดลินิวส์

พอจะมีใครรู้มั้ยคะ ว่าบทบรรณาธิการของแต่ละฉบับมันอยู่หน้าไหน
จั๊วงงกับมันมาก ไมู่รู้ว่าอันไหนกันแน่ แต่ส่วนมากมันจะอยู่ หน้า 2-3ใช่มั้ยคะ  งง

แล้วอย่างในหนังสือพิมพ์มติชน มันใช่อันเดียวกับที่เขียนว่า บทนำ รึเปล่าคะ งง งง

ขอบคุณค่ะ  ไหว้

there are no regrets in life, just lessons . .
จะมีลักษณะดังนี้ครับ
- เขียนไว้โต้งๆว่าบทบรรณาธิการ
- เขียนด้วยคำใกล้เคียง เช่น บทนำ
- เป็นกรอบที่มีชื่อกรอบเป็นชื่อหนังสือพิมพ์ (ดูเดลินิวส์ หน้า3)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณค่ะหมอแมว +3  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ไปทำการบ้านต่อได้ซะที ติดกับตรงนี้มานานมากเลยค่ะ  ลันล้า

there are no regrets in life, just lessons . .
ไทยรัฐอยู่หน้า 3 ด้านบนซ้ายค่ะ

เพราะหน้า 2 เป็นข่าวต่างประเทศจ๊ะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
 :25:ขอบคุณพี่แตนค่ะ +1 จั๊วกำลังตัดหน้านั้นอยู่พอดีเลย  ยิ้มน่ารัก

...

ไม่ต้องตอบแล้วสินะ ฮิ้ววว

งบน้อย
จั๊ว เรียนอะไรหรอครับ  ถึงมีการบ้านแบบนี่

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
ต้องเรียนหมอแน่ๆเลย เพราะนั่นเคยเป็นการบ้านของผมตอนปี4  ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่ใช่หรอกค่ะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หเรียนหมอแล้วมันเกี่ยวอะไรกับ นี่ด้วยหรอครับ  งง

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ตอนปี4 มีวิชาเลือกครับ เค้าให้เลือกดนตรี ศิลปะ กับการเมือง
ผมเลือกการเมือง  ฮิ้ววว

อ้อ  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เรียนวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน ปี1ค่ะ วิชาบังคับคณะ  (อิอิ)

ถึงว่าครับ วิชาคุ้นๆ 

เรียนคณะเดียวกันเลย

// แต่ทำไมเราไม่มีแบบนี้เลย  เรียนสบายเลือเกิน  เอือม

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
น้องเจ๊ก็เรียนวารสารนะจั๊ว   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3