หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงผมโดนหลอก?  (อ่าน 29391 ครั้ง)
ตูแฟนตัวจริงคุ้มค่าเลยล่ะ  ฮี่ๆ

Today you , Tomorrow me.
ยาสีฟันของพี่ ไม่ได้เรื่องเลย อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีฟองเป็นอันใช้ได้  (อิอิ)

ดีนะ ดีขนาดที่เครื่องสำอางบางเจ้าหลงมา COPY สูตร
ไม่รู้ซะแล้วว่ะโลตัวก็ไป COPY ตัวเองมานั่นล่ะ (เป็น joke ของคนวงใน) กร๊าก

ครีมกันแดด SPF 30 ลองใช้แล้ว OK เลย

ไอ้เรื่อง PKG เนี่ย บางทีคนออกแบบถึงจะเก่งยังไง แต่หัวหน้ามันตาบอดสีก็เท่านั้น  ไหว้
คุ้มค่าที่ ok เท่าที่เคยใช้ก็พวก น้ำมันพืช, ปูอัด, ทิชชู เพราะถามเพื่อนมาแล้ว เกรดสินค้า ok
ส่วน tesco ที่ห่วยมากๆคือไอติม ที่แม้จะทำกับบริษัทเดียวกับ swensen แต่ก็ห่วยมากๆๆๆๆๆ (80 บาท)

ส่วนเทคนิคของกร (หลอก) ให้คนซื้อก็คือ
ต้องวางติดกับสินค้าที่ขายดีที่สุดในสินค้าประเภทเดียวกัน แต่ต้องจัด SHELF ให้ใหญ่ หรือเด่นกว่า

ไม่เชื่อลองเดินดู

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ตั้ม ตกลงของเค้าดีจริงหรือเปล่าอ่ะ อยากรู้

พ่อเคยบอกว่า..มันจ้างบริษัท เช่น ยูนิลีเวอร์ทำแฟ้บอะไรพวกนั้น   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ไปดูได้เลย นมกล่อง UHT ตราคุ้มค่า
เป็นสินค้าที่แพคเกจสุดยอดที่สุดเท่าที่เคยเจอมา
น้ำตาปรับผ้านุ่มเทสโก้เหมือนกันยังจะน่ากินกว่า ง่ะ

กร๊าก

แต่โลตัสเนี้ยไม่ไปนานแล้วตั้งแต่มา กทม  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อาหารหมายี่ห้อของโลตัส
หมาบ้านกิ้วไม่ยอมกินแหละ    เอือม

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถ้าอาหารแมว หมาอาจจะกินครับ
อาหารหมากลิ่นไม่แรง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอเป๋กลับหน่อย
มีเรื่องจะเล่าค่ะ
คืดว่าไม่ได้โดนหลอกแต่ถูกโกง
แต่ไม่ใช่กิ้วนะเป็นเรื่องของแฟนค่ะ

แฟนกิ้วทำงานที่กกท (การกีฬาแห่งประเทศไทย)
ที่ศูนย์ฝึกกีฬาในร่มค่ะ   เป็นนักแบตด้วยนะ  อิอิ 
แล้วพ่อคุณเขาจะไปต่อโทที่อเมริกา  เ
ลยออกจากงานที่ทำอยู่ซึ่ง
ตอนออกนั้นเขาจะต้องได้เงินเดือนหรือเงินชดเชยหรือเงินอะไรไม่รู้เรียกไม่ถูกค่ะ  อีก3000บาท
  ซึ่งจะได้ในอีก2-3เดือนข้างหน้า
แต่แฟนกิ้วเขาจะไปอเมริกาแล้ว
พอเดือนสิงหาเขาก็ออกเดินทางปกติใช่มั้ยคะ
แต่ไอ้เงินที่ว่านะ เขาบอกพี่ที่กกทไว้ว่า จะกลับมาเอาสิ้นปีนะ ให้เก็บไว้ให้ด้วย
  ก็โอเคตกลงจะเก็บไว้ให้
เวลาก็ผ่านไปๆๆ   จนถึงเดือนธันวา แฟนกิ้วก็กลับมา
แล้วก็ไปหาเจ้าหน้าที่ที่นั่นว่าจะไปรับเงินที่ค้างไว้นะ

พี่ที่นั่นเขาก็บอกแฟนกิ้วว่า เงิน 3000บาทค่าเหนื่อยที่ทำงานมาหลายเดือนนั่นนะ   
 หัวหน้าได้เอาเงินของแฟนกิ้วไปแจกจ่ายให้คนอื่นไปแล้วเพราะว่าเงินที่ได้มาไม่พอ  เฮ้ย!?

แฟนกิ้วก็โว้ยสิ ทำงานมาเหนื่อยๆๆ  ไม่ได้เงินซะงั้น
เขาก็ไม่ใฟ้แฟนกิ้วเข้าไปหาหัวหน้านะ  กีดกันสุดชีวิต   จนจะเดือนแล้วเนี่ยค่ะ
แฟนกิ้วยังไม่ได้เงินเลย  สรุปนะค่ะ    พี่ที่กกทก็โทรมาบอกแฟนกิ้วว่า 
เงินนะไม่ได้แล้วเพราะปิดงบไปแล้วเมื่อสิ้นปี   อี๋~
สรุปว่าที่ทำคือยื้อให้ปิดงบเพื่อจะได้ไม่ต้องจ่ายเงินให้แฟนกิ้ว  ซะงั้น

แล้วเขาพูดว่าเอาไปแจกให้คนอื่นคนละ10บาทเองนะเต้ (ชื่อแฟน)
แต่ทำไมเขาไม่คิดละคะว่าไอ้10บาทรวมแล้ว3000
กิ้วไม่แน่ใจว่าฮุบกันไปเองรึเปล่า แต่   น่าเกลียดจริงๆๆ
แล้วทางเราก็ผิดด้วยนะที่ไม่ได้มอบฉันทะให้คนอื่นไปเอาให้ก่อน เราก็ผิดเอง
สรุปเสียค่าโง่+ค่าแรงฟรี ไป3000บาทถ้วนค่ะ
แค้นมันจริงๆๆ
เงินตั้ง3000
ไม่ใช่ 300นะเนี่ย
 เฮ้ออ

แจ้งกรมแรงงานค่ะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
แฟนใกล้กลับอเมกาอีกรอบแล้วค่ะ  เลยไม่อยากมีปัญหาอีก

????????????????????????????????????????????? ????????????3000 ??????????????????????????????????????????????????????????????????

??

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
????????????????????????????????????????????? ????????????3000 ??????????????????????????????????????????????????????????????????

??�??????????????????????????????????????????????????????????????????????????�???????????????????????????  {??????????????????}

ฮิ้ววว

ตอนผม config mysql แน่ๆ

ถึงว่าเถอะ
ว่าแต่ตูพิมพ์อะไรไปเนี่ย ลืมไปแล้ว..... อะไรพันทิพๆเนี่ยแหละ  กร๊าก

ซวยที่หมอแมวพอดี กร๊าก
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7