หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...snowglobe?  (อ่าน 15656 ครั้ง)
   เอ่อ...มีใครแถวนี้รู้จักแหล่งขาย snowglobe บ้างไหมครับ มีใครสะสมกันอยู่บ้างเอ่ย คือตอนนี้กำลังสนใจเจ้า snowglobe นี้มากครับ ในเมืองไทยมีแหล่งขาย แลกเปลี่ยนใหญ่ๆอยู่บ้างไหมครับ หรืออยากโชว์ snowglobe ที่คุณสะสมอยู่ก็เชิญเลยครับ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2008, 08:55 น. โดย CeeKay » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยเห็นอยู่ใน zeen zone อะคะ
ขอโทษนะครับ   หลบๆหน่อยครับให้ไก่ผมเดินหน่อย ขออนุญาติปล่อยไก่ ตรงนี้นะครับ  เศร้า

snowdome คืออะไร    เอือม......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

อ๋อๆไอ้นี่ เขาเรียก snowdome หรอกหรือนี่   ปลื้ม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

กูเกิ้ลช่วยท่านได้  ฮิ้ววว

เพราะเอก็ไม่รู้ว่าไอก้อนนี้เค้าเรียกว่า snowdome เหมือนกันไปกูเกิ้ลมาถึงรู้ น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
   ทำไงได้หละครับ บ้านเราไม่มีหิมะ แต่เคยเห็นที่เป็นแบบเอากากเพชรมาใช้แทนไหมครับ มีเยอะมาก แต่ต้นตำหรับก็คือ snowdome นั่นแหละครับ  ฮิ้ววว

เวลาที่เราเขย่าก็จะเห็นเหมือนหิมะตกอยู่ข้างใน snowdome จริงๆ เป็นอะไรที่ดูเหมือนง่ายแต่น่าชมคนที่คิดขึ้นมามากเลย  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2007, 11:31 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

Paragon  กับ central world ก็น่าจะมีนะคะ ไปดูมายังคะ
Paragon  กับ central world ก็น่าจะมีนะคะ ไปดูมายังคะ
   มีแถวลาดพร้าวหรือบางกะปิบ้างไหมครับ

ไม่ค่อยไปเดินแถวนั้นอะคะ
พวก zeen zone หรือ loft ก็น่าจะมีนะคะ

นานๆ จะเข้ามาที

loft ราคาค่อนข้างแพง

ตามห้างเนี่ยน่าจะมีนะคะ

Las Noches Rubicundior
เหมือนจะเคยเห็นในหนังอะไรว้า
ที่เค้าให้ไอ้นี่นางเอก ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

เอ๊ะ ใครให้พี่เฟิร์น ไม่เห็นจำได้เลย  แหยะ

Las Noches Rubicundior

บ้านผีปอบ หนะนะ แหยะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4