หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับมือใหม่  (อ่าน 4800 ครั้ง)
อยากถามว่า ฟอนต์ 1 ชุดใช้เลาทำนานมั้ย(ขอบคุณค่ะ)
อยากถามว่า ฟอนต์ 1 ชุดใช้เลาทำนานมั้ย(ขอบคุณค่ะ)

แหวนตกครับ ฮิ้ววว
ไม่รู้ครับ (อันนี้ตอบตามตรงไม่ได้กวนตีนนะครับ)  ฮิ้ววว

ไม่แน่นอน  ง่ะ

มันเหมือนถามว่า วาดรูป หนึ่งรูป ใช้เวลานานมั๊ย
1 ชม.
1 วัน
1 เดือน
1 ปี
.
.
.
 กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

ขอ 3 นาที  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เกย์แอบ นาทีเดียวก็พอม้าง

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
มันมีปัจจัยมาเกี่ยวหลายอย่างค่ะ
ขึ้นอยู่กับว่าฟอนต์ที่คุณต้องการสร้างขึ้นมานั้นเป็นฟอนต์แบบไหน
ฟอนต์เนื้อความ ฟอนต์ลายมือ

แล้วฟอนต์ที่คุณจะสร้างนั้นใช้ความประณีตแค่ไหน
ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับอารมณ์ของคุณเองด้วยล่ะค่ะ
ว่าอยากสร้างสรรค์ฟอนต์นั้นรวดเดียวจบ หรือว่าต้องการทำวันละตัวไปเรื่อยๆ

อย่างฟอนต์เนื้อความสวยๆ เช่นตระกูล PSL UPC เค้าใช้เวลาทำนานมากค่ะ
บางฟอนต์ก็เป็นปีหรือหลายปี

แต่ถ้าอยากจะทำให้เร็วที่สุด 5 นาทีก็เสร็จมั้งคะ หน้ามึน

(แต่ของตูเร็วสุดก็ชั่วโมงนึง)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ขอ 3 นาที  เกย์แอบ

ไม่ใช่ต้มมาม่านะเอ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ถ้าทำตามใจชอบ 2-3 วันก็เสร็จครับ (เอารูปแบบอย่างเดียวนะครับ)

แต่ถ้ามีเรื่อง การจัด space ของแต่ละตัวมันจะยิ่งใช้เวลานานขึ้นเรื่อยๆ บางชุดกินเวลาหลายเดือนครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]