หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79]

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602760 ครั้ง)
ภาพวาดเก่าเก็บวันวานสมัยยังเรียน วาดจากความเคารพและศรัทธายิ่ง ทุกครั้งที่ไปเรียนเวลาเดินผ่านอนุเสาวรีย์จะยกมือไหว้ขอพรท่านคุ้มครองเสมอ

ขอบารมีองค์สมเด็จพระราชบิดา ได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้า ญาติมิตร และคนไทยทั้งชาติ จงอย่าเจ็บไข้ได้ป่วย ประกอบการอันใด จงมีแต่ ความสำเร็จ ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปผ่านพ้นวิกฤติโรคระบาดไปได้ด้วยดี ด้วยรักและศรัทธายิ่ง พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยมหิดล

ภาพวาดสีน้ำ © พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
 เจ๋ง สีและองค์ประกอบ เข้ามือจริงๆ เห็นแล้วก็ต้องชมนะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เจ๋ง สีและองค์ประกอบ เข้ามือจริงๆ เห็นแล้วก็ต้องชมนะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
ขอบคุณครับ
ภาพวาดจากความศรัทธา​ ​มหาวิทยาลัยนเรศวร ถือเป็นอีกมหาวิทยาลัยที่ได้มีโอกาสเดินทางไปสอนบ่อย ปีนี้ถ้าไม่ติดโควิทคงได้ไปสอน ขอพระองค์ท่านได้โปรดคุ้มครองคนไทยทุกคนให้พ้นจากวิกฤตโรคระบาดครั้งนี้ด้วยครับ ด้วยความเคารพและศรัทธา
ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
บูชาสามบูรพาจารย์
ภาพวาดสีน้ำ อนุสาวรีย์สามบูรพาจารย์ / อนุสาวรีย์สามเสือแห่งเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
ภาพวาดสีน้ำ © พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

กรี๊ดดดดด ขอบคุณที่ยังแวะมาอัปเดตครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง ฝีมือคงเส้นคงวา ดูแล้วเจริญตาเช่นเดิมครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 [79]