หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602748 ครั้ง)
ประมวลภาพการอบรมวาดภาพทางวิทยาศาสตร์ความหลากหลายทางชีววิทยา
อาจารย์ นิสิตนักศึกษา เจ้าหน้าที ทุกท่านยอดเยียมมากครับ สำหรับทุกท่านในการเรียนรู้การวาดภาพทางวิทยาศาสตร์ ทุกท่านก็มีความพยายามและตั้งใจในการทำงาน ดีใจที่ได้มีโอกาสเดินทางมาสอน แอบรู้สึกผูกพันธ์อย่างบอกไม่ถูก ผลงานทุกชิ้นล้วนมีค่าน่าชื่นชม บรรยากาศการเรียนการสอนสนุกมาก ทุกคนทำงานได้ดี ทำด้วยความตั้งใจ และรอยยิ้ม ขอบคุณโครงการดีดีที่ทำให้ได้รู้จักกันครับ เป็นอีกความทรงจำดีดี หลายคนไม่เคยทำงานศิลปะมาก่อน โดยเฉพาะงานสีน้ำ บางคนบอกมาอบรมเพื่อหาประสบการณ์ใหม่ ๆ หวังว่าการอบรมในครั้งนี้นอกจากมิตรภาพดีดีที่มีให้กันแล้ว จะได้นำความรู้ที่ได้ไปต่อยอกไม่มากก็น้อย ทั้งในแง่ของการนำไปประยุกต์ใช้ในการเรียนด้านวิทยาศาสตร์ การทำเป็นงานอดิเรกเพื่อผ่อนคลาย ขอบคุณกิจกรรมดีดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2019, 21:29 น. โดย jamjuree » บันทึกการเข้า
ลูกยางนาใช่ไหมครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อันนี้เวลาไปอบรมนี่ เหล่าเจ้าหน้าที่-ผู้เข้ารับการอบรมเขามีพื้นฐานการวาดรูประบายสีมาก่อนหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่เลยนี่ถือว่าสุดยอดมากๆ เลย เสร็จงานออกมาใส่กรอบติดผนังได้ทุกคน แจ่มมากครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลูกยางนาใช่ไหมครับ  เจ๋ง

ครับ  อืมมมมห์ เกย์แอบ
อันนี้เวลาไปอบรมนี่ เหล่าเจ้าหน้าที่-ผู้เข้ารับการอบรมเขามีพื้นฐานการวาดรูประบายสีมาก่อนหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่เลยนี่ถือว่าสุดยอดมากๆ เลย เสร็จงานออกมาใส่กรอบติดผนังได้ทุกคน แจ่มมากครับ

เป็นอาจารย์ และนักศึกษาระดับปริญญาโท ของสถาบันวิจัยทางชีววิทยาครับ  ไม่แน่ใจว่ามีพื้นฐานไมนะครับ แต่เห็นหลายคนบอกไม่เคยวาดภาพสีน้ำมาก่อน ครั้งแรกในชีวิตเลยครับ แต่ทุกคนมีความตั้งใจที่เต็มเปี่ยม
สุดยอดเลยครับ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง ทำด้วยใจ ผลงานออกมาดีจริงๆ ครับ

สาธิตตัวอย่างการวาดภาพด้วยสีน้ำให้เด็ก ได้ดู นกกระจอกชวา (Java sparrow)

วาดและลงสีลูกตาได้เหมือนนกมีชีวิตเลยครับ  เจ๋ง

วาดและลงสีลูกตาได้เหมือนนกมีชีวิตเลยครับ  เจ๋ง

ขอบคุณครับ
มาเป็นวิทยากรค่ายเรียนรู้ทางวิทยาศาสตร์ ปักษีวิทยา กิจกรรมดีดีที่ผูกเรื่องราววิทยาศาสตร์และศิลปะเข้าด้วยกัน ผสมผสานเป็นกิจกรรมการเรียนรู้ กลางคืนดูดาว กลางวันดูนก กระตุ้นจิตใจที่สวยงามของเด็ก ๆ ผ่านกิจกรรมทางวิทยาศาสตร์ในการอนุรักษ์และเรียนรู้ความงดงามและความสำคัญต่อธรรมชาติรอบตัว ขอบคุณความตั้งใจดีดี และกิจกรรมดีดีที่ทำให้เราได้พบกัน หลายคนบอกไม่เคยวาดสีน้ำมาก่อนแอบหวั่น ๆ แต่พอได้ลงมือทำทุกคนทำได้ดี งานศิลปะไม่มีถูกผิด ขอเพียงตั้งใจเชื่อว่าทุกคนทำได้แน่ เด็กสายวิทย์ทำงานศิลป์ในแบบฉบับของตัวเอง แค่ได้ชื่อว่าทำก็น่าชื่นชม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2019, 20:58 น. โดย jamjuree » บันทึกการเข้า

วาดและระบายสีเก่งๆ กันทุกคนเลย  กรี๊ดดดดด

เก่งจริงๆ กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79