หน้า: 1 ... 64 65 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 78 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602710 ครั้ง)
กรี๊ดดดดด ด้วง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ติดเรต  หื่น

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ติดเรต  หื่น

ระวังเลือดกำเดาไหลนะครับ 55+  คริคริ
กรี๊ดดดดด ด้วง

ขออนุญาติ 18+ นะครับ เกย์แอบ
ยังมีเพื่อนร่วมโลกอีกหลายชนิดต้องการดำรงเผ่าพันธ์ุครับ   คริคริ
นึกว่ายุง กร๊าก

นึกว่ายุง กร๊าก
คล้วยยุงครับ แต่หัวอยู่ในกลุ่มแมลงวันครับ น่าจะเป็นแมลงวันขาโย่งครับ
วิทย์ชิดศิลป์ งานประจำทำเลี้ยงชีพ งานอดิเรกทำเลี้ยงฝัน นั่งวาดภาพน้องหมา อโคล่า น้องหมาจรแถว มอชอ วาดไปยิ้มไปแววตาสดใส ถือว่าหน้าตาดีเลยทีเดียว
ภาพวาดสีน้ำ น้องหมาอโคล่า
พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

ตาแป๋วเลย  กรี๊ดดดดด

ตาแป๋วเลย  กรี๊ดดดดด

ตาแป๋วน่ารักเลยครับ อิอิ
วิทย์ชิดศิลป์ Sci and Art
ทำสื่อการสอนภาพวาดวิทยาศาสตร์ชีววิทยา อีกแขนง กลุ่มสัตว์สะเทินน้ำสะเทินบก
(การลงภาพขั้นตอนการวาดที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ เพื่อให้เห็นขั้นตอนการทำงาน และสามารถเพื่อน ๆ น้อง ๆ และผู้สนใจสามารถศึกษารูปแบบการวาดได้ง่ายขึ้น ยิ่งใครที่เคยเรียนกับผมน่าจะเข้าใจรูปแบบการลได้ง่ายขึ้นนะครับ) ภาพนี้แค่ลงสีพื้นนะครับ หวังว่าน้อง ๆ ที่ไปสอนจะได้ความรู้จากการอบรมครั้งนี้นะครับ
อนุเคราะห์ข้อมูลดีดี ครอบครัว kmm และน้องมายด์ยอดนักถ่าย่ภาพนกรุ่นเยาว์
ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

ฮือๆ~ กลัวเขียดตับปาดครับ

ภาพวาดสีน้ำ น้องหมาปัก น้องน้ำพุสุดหล่อ
ได้มีโอกาสวาดน้ำพุหมาน้อยสุดหล่อ น้ำพุเป็นน้องหมาที่ผมได้มีโอกาสวาดลงหนังสือเมื่อนานมาแล้ว ทุกครั้งที่วาด เผลอสบตากับเค้าทีไร มักเกิดคำถามในใจเสมอ ว่าเค้ากำลังคิดอะไรอยู่ แววตาเค้าแสนซือและขี้อ้อนเป็นที่สุด น้ำพุเป็นน้องหมาอีกตัวหนี่งที่ผมชอบนำไปร่วมกิจกรรมการกุศลเสมอ ไม่ว่าจะเป็นการทำเสื้อการกุศลช่วยสัตว์ป่วยอนาถา การทำ สคส โปสการ์ด ผมมักจะไม่ลืมที่จะนำน้องน้ำพุไปร่วมกิจกรรมเสมอ ด้วยแววตาที่ใสซื่อ ผมเชื่อว่าใครก็ตามที่ได้รู้จักน้องน้ำพุจะหลงรักเค้า เช่นเดียวกับเรา รักของเค้าอาจไม่เหมือนเรา เค้าอาจไม่รู้ว่าคำว่ารักเป็นเช่นไร แต่ครั้งแรกที่เรารับเค้ามาดูแลเค้าก็พร้อมที่จะยืนเคียงข้างเราเสมอ เพราะรักของเค้าคือเราเสมอ ขอส่งดวงวิญญาณน้องน้ำพุไปสู่ภพภูมิที่ดี

ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
นายแบบ น้องน้ำพุ ปักน้อยสุดหล่อ
วาดแววตาน้ำพุได้ถึงมากครับ  เจ๋ง

วาดแววตาน้ำพุได้ถึงมากครับ  เจ๋ง

ขอบคุณครับ
มาเป็นวิทยากรอบรมการวาดภาพทางวิทยาศาสตร์ กับ ค่ายธรรมชาติแห่งชีวิตและสรรพสิ่งล้วนพันเกี่ยว เป็นการจุดแรงบัลดาลใจใหม่ ๆ ให้กับน้อง ๆ นักเรียนสายวิทย์ แต่ดังเดิมวิทย์และศิลป์ล้วนก้าวเดินไปด้วยกัน จนมาแยกแตกแขนงเพื่อให้ง่า่ยในการเรียนรู้ ศิลป์ใช้วิทย์ในการคิดวิเคราะห์ เหตุผล วิทย์ใช้ศิลป์ในการสร้างสรรค์จินตนาการ ศาสตร์สองศาสตร์ล้วนสร้างเสริมซึ่งกันและกัน มาเยือน โรงเรียนวิทยาศาสตร์คุณภาพอีกแห่งหนี่งแหล่งรวมปัญญาสร้างสรรค์บุคลากรที่มีคุณภาพให้กับประเทศชาติต่อไป น้อง ๆแม้ไม่เคยวาดภาพมาก่อนแต่พยายามตั้งใจกันมาก น้อง ๆ หลายคนเป็นเด็กวิทย์ที่มีความฝัน และความตั้งใจในการเรียนรู้ ขอให้น้อง ๆ ทุกคนประสบความสำเร็จในการทำงานครับ

ภาพวาดสีน้ำ นกอีแจว

ข้อมูลดีดี ครอบครัว kmm และน้องหมายนักดูนกรุ่นเยาว์

หน้า: 1 ... 64 65 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 78 79