หน้า: 1 ... 63 64 65 66 67 68 69 [70] 71 72 73 74 75 76 77 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602769 ครั้ง)
สุดยอด กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตื่นแต่เช้าตรูมานั่งทำงานอดิเรกยามว่าง งานประจำทำเลี้ยงชีพ งานอดิเรกทำเลี้ยงฝัน งานทำให้มีค่าเสมอ
นั่งวาดอีน่ากลัว ฝึกสมาธิดีแท้
ภาพวาดสีน้ำ อิกัวนา Iguana
c : พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
นึกว่าของจริง กรี๊ดดดดด

มือเหมือนจริงมากครับ  ปลื้ม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ก็นั่นมันมือจริง fuc yea

ลายไม้ตะหากที่เหมือนจริงมากครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นักวาดภาพและนักดูนกสมัครเล่น
ขออนุญาตินำกิจกรรมวันเด็ก สเก็ตภาพแบบเร็ว ๆ เจ้านกปากกว้างนานาชนิด แบบเร็ว ๆ ให้เด็ก ๆ วาดกัน เพราะสังคมไทยคือสังคมแห่งการเรียนรู้มาปลูกต้นกล้าในการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมผ่านการวาดภาพกัน มาเติมเต็มดวงใจที่งดงามด้วยภาพวาด
ภาพวาดสีน้ำแบบเร็ว ๆ : พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
ขอบคุณข้อมูลภาพดีดีจาก : ครอบครัว kmm และน้องมายด์นักถ่ายภาพรุ่นเยาว์ที่อนุเคราะห์ข้อมูลดีดีครับ

ไหว้ นี่วาดเร็วๆ แล้วเหรอครับ ฮือๆ~
ผมวาดภาพนึงเป็นชั่วโมงยังไม่ได้เสี้ยวเลย

ก็นั่นมันมือจริง fuc yea

ลายไม้ตะหากที่เหมือนจริงมากครับ
  กร๊าก

อย่าคิดว่าคุณทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ ขอเพียงตั้งใจไม่มีอะไรยากเกินความพยายาม ทุกคนทำได้ ได้มีโอกาสสอนน้อง ๆ วาดภาพสีน้ำน้องหมา ตามแบบภาพทางชีววิทยา ซึ่งถือว่ายากมาก และยิ่งน้อง ๆ หลายคนเป็นมือใหม่หัดวาดภาพ เป็นอะไรที่อดเป็นห่วงไม่ได้ กลัวน้อง ๆ จะท้อกับการทำงาน เพราะสำหรับการอบรมในระยะเวลาหนี่งวันถือเป็นเรื่องยากมาก การอบรมเป็นเพียงจุดเริ่มต้นของแรงบัลดาลใจดีดี ในการเริ่มต้น ที่จะทำ สำหรับผมแล้วชอบสอนคนที่ไม่เป็นมากสุด เหมือนเราได้ชีนำสิ่งดีดี ส่งเสริมแลกเปลี่ยนความรู้ให้แก่กัน คนไหนเก่งอยู่แล้วเราเน้นเสริมให้เค้าเกิดการพัฒนา ค้นพบแนวทาง คนไหนไม่เคยวาด เน้นเสริมสร้างแรงบัลดาลใจดีดี สิ่งที่ยากที่คือการก้ามข้ามการเริ่มต้น น้อง ๆ หลายคนทำได้ดี สำหรับงานชิ้นแรก ทีว่าดีเลยทีเดียว งานทำให้มีค่าเสมอ ขอบคุณที่แบ่งปันแรงบัลดาลใจดีดีให้แก่กันครับ งานวาดภาพสีน้ำชิ้นแรกในชีวิตสำหรับเด็กสายวิทย์มองแล้วบางทีอาจดูยาก แต่ขอให้ตั้งใจ ทุกผลงานงดงามเสมอทั้งกับผู้วาดและผู้ชมครับ ขอบคุณที่มอบพลังให้แก่กัน

ไหว้ สุดยอด
อาจารย์เปิดคอร์สที่ไหนอีกบ้างไหมครับ

เจ๋ง ใจสู้ ดูที่งาน

ไหว้ สุดยอด
อาจารย์เปิดคอร์สที่ไหนอีกบ้างไหมครับ

ส่วนใหญ่ไปตามคำเชิญของสถานศึกษานะครับ อบรมวันเดียวจบเลยครับ เน้นคนไม่มีพื้นฐานเป็นหลักครับ
เจ๋ง ใจสู้ ดูที่งาน

ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามเลยครับ ทุกคนใจสู้มาก
1 วันเต็มกับกิจกรรมอบรมวาดภาพน้องหมา เพื่อการเรียนรู้ สังคมไทยคือสังคมแห่งการแบ่งปัน น้อง ๆ ทุกคนตั้งใจกันมากแม้ไม่เคยวาดภาพมาก่อน แต่ควาตั้งใจเกินร้อย งานอดิเรกทุกงานล้วนมีคุณค่า ทั้งกับผู้ทำและผูชม งานมีค่าเสมอ

วิทย์ชิดศิลป์
นั่งทำสื่อการสอน การวาดแมลง งานประจำทำเลี้ยงชีพ งานอดิเรกทำเลี้ยงฝัน
ชื่อภาพ ดำรงเผ่าพันธุ์ (แมลงวันขาลาย)
เทคนิค สีน้ำบนกระดาษ
พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

หน้า: 1 ... 63 64 65 66 67 68 69 [70] 71 72 73 74 75 76 77 ... 79