หน้า: 1 ... 61 62 63 64 65 66 67 [68] 69 70 71 72 73 74 75 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602743 ครั้ง)
วิทย์ชิดศิลป์ งานประจำทำเลี้ยงชีพ งานอดิเรกทำเลี้ยงฝัน เสร็จไปอีกหนี่งงาน ลายเสื้อกลุ่มดูนก งานอดิเรกสานฝัน

เป็นทาสแมว ต้องวาดนายทาสเต็มที่ (ไม่ได้วาดนายทาสนาน กว่าจะร่างภาพเสร็จ ลงสี แก้แล้วแก้อีก ดีนะนายทาสหัวกลม รูปหน้าได้สัดส่วน ค่อยร่างง่ายหน่อย) บ่าวจะตั้งใจวาดนายทาสให้ดีที่สุดครับ ว่าแต่ใครเคยอ่านคอลัมษ์ที่ผมเขียนลงหนังสือ เกี่ยวกับน้องแมวบ้างไมนะ วาดไปละ 50 เปอร์เซ็นต์ เพื่อนายทาส น้องมินนี่ สก็อตตติสโฟร์ ตัวน้อย

กรี๊ดดดดด วาดตาได้เหมือนจริงมากๆ ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กรี๊ดดดดด วาดตาได้เหมือนจริงมากๆ ครับ

ขอบคุณครับ
อยู่บ้านไม่ได้ไปไหน ทำงานเลี้ยงฝันต่อไป นั่งวาดภาพชิวาว่า ขนยาวน้องน้ำนิ่ง ด้วยสีน้ำ ใกล้ความจริงละ เหลือเก็บปากกับดีเทลเล็ก ๆ น้อย ๆ
ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
นายแบบ น้องน้ำนิ่ง ชิวาว่าขนยาว

วาดมือเหมือนมากๆ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กร๊าก

เอ้า กร๊าก

ปล.หมาสวยมากครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย

ขอบคุณครับที่ติดตามชมผลงานครับ
กร๊าก

(อิอิ)
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
เอ้า กร๊าก

ปล.หมาสวยมากครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
งานประจำทำเลี้ยงชีพ งานอดิเรกทำเลี้ยงฝัน ตื่นแต่เช้ามาวาดภาพจากจินตนาการ เจ้าผีเสื้อตัวน้อยในธรรมชาติ วาดมานานมาก (เผลอทำแบบสเก็ตขาวดำหาย ทำให้เสียเวลาวางแผนการวาดใหม่) งานทำให้มีค่าเสมอ เวลาทุกนาทีมีค่า ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ งานทุกงานล้วนมีค่า ทั้งกับตัวเองและผู้อื่น

ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นอกจากวาดภาพสวยแล้ว ความนึกคิดยังหล่อมากอีกด้วยครับ  เจ๋ง

กึ๋ยๆ
 เจ๋ง
นอกจากวาดภาพสวยแล้ว ความนึกคิดยังหล่อมากอีกด้วยครับ  เจ๋ง
หน้า: 1 ... 61 62 63 64 65 66 67 [68] 69 70 71 72 73 74 75 ... 79