หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602724 ครั้ง)
 เจ๋ง ลงสีสวยไม่เคยผิดหวังครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เจ๋ง ลงสีสวยไม่เคยผิดหวังครับ
ขอบคุณครับ
เอาภาพวาดสีน้ำผีเสื้อกับดอกไม้มาฝากอีกภาพครับ
ภาพวาดสีน้ำสมัน หรือ เนื้อสมัน หรือ กวางเขาสุ่ม สัตว์ป่าหายากที่ได้สูญพันธฺ์ไปจากโลกด้วยน้ำมือเพื่อนร่วมโลกที่ชื่อว่ามนุษย์ เหลือเพียงภาพวาดและภาพถ่ายให้ได้เชยชมกันว่าครั่นหนี่งเราเคยมีกวางเขาสวย (ความสวยนำมาซึ่งภัย) สูดอากาศเดียวกับเรา

ภาพวาดสีน้ำ หอประชุมมหิดลสิทธาคาร หรือ Prince Mahidol Hall

ว่างภาพเสร็จ เซ็นต์ชื่อกำกับงาน ลายเซ็นต์เล็กๆ แต่มีความหมาย สำหรับภาพวาด วาดดีแต่เซ็นต์แย่ดึงงานแย่ นั่งวาดภาพเสร็จนั่งบรรจงเขียนลายเซ็นต์

ช่วงนี้ไม่ได้วาดรูปนาน หยิบงานเก่าเก็บมาปัดฝุ่น ปัดภู่กันวาดอีกครั้ง (ไปทีละนิด นิด นิด ) เริ่มคิดไม่ออกละจะวาดอะไรเพิ่มต่อไปดี

ปัดทีก็งามที  หยี

สว่าง กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ว่าง ๆ นั่งวาดภาพนกครื่งตัวด้วยสีน้ำ
 กรี๊ดดดดด ตาเหมือนจริงมากเลยครับ

โห ดวงตานี่สุดยอดมากเลยครับ ใสกริ๊ง เหมือนจริงมาก

อืมมม...
สวยๆ ทั้งนั้นเลย

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
กรี๊ดดดดด ตาเหมือนจริงมากเลยครับ

ขอบคุณครับที่ติดตามชมผลงาน เป็นกำลังใจดีดีครับ
โห ดวงตานี่สุดยอดมากเลยครับ ใสกริ๊ง เหมือนจริงมาก

ขอบคุณครับ
สวยๆ ทั้งนั้นเลย

ขอบคุณที่ติดตามชมครับ
เอามาฝากครับ
วิทย์ชิดศิลป์
นกปากกบปักษ์ใต้ Gould's Frogmouth

กรี๊ดดดดด ละเอียดยิบๆๆๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด ละเอียดยิบๆๆๆ

ขอบคุณครับที่ติดตามชมผลงานครับ เป็นกำลังใจดีดีให้ทำงานต่อไปครับ
หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 ... 79