หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 [66] 67 68 69 70 71 72 73 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602794 ครั้ง)
 เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ได้มีโอกาสนำภาพวาดนกนานาชนิด ไปจัดแสดงในงานมหิดลคนรักสัตว์ เลยถือโอกาสวาดภาพสัตว์หายากโชว์
เป็นภาพวาดสีน้ำ  สมัน หรือเนื้อสมันบ้างก็เรียกว่ากวางเขาสุ่ม นะครับ ปัจจุบันเหลือเพียงภาพถ่าย และส่วนเขาตามบ้านผู้ดีมีอันจะกินนิยมประดับเป็นของประดับบ้านนะครับ เสนห์ของเค้าคือมีเขาที่สวยมาก ความสวยนำภัยมาสู่ตัว
สมันงามงด เขาคดชดช้อย ครับ  เจ๋ง

สวยมาก อยากดูวาดสดจัง กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด ที่พาต้ามีเขาสมันอยู่ครับ เพิ่งเคยเห็นของจริงเหมือนกัน สวยมาก แต่ทำไมไปอยู่พาต้าไม่รู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด ที่พาต้ามีเขาสมันอยู่ครับ เพิ่งเคยเห็นของจริงเหมือนกัน สวยมาก แต่ทำไมไปอยู่พาต้าไม่รู้

เมื่อก่อนเมืองไทยมีสมั่นเยอะมากครับ แต่ตอนนี้เหลือเพียงภาพถ่ายครับ สมัยก่อนเขาสมั่นนิยมเอามาประดับตามบ้านครับ
วันว่าง วันหยุด นั่งวาดภาพพญาแห่งมวลมหาประชาปักษี ด้วยสีน้ำเพื่อคลายเหงา เหลือเก็บดีเทลอีก 20 เปอร์เซ็นต์ใกล้ความจริง ได้มีโอกาสไปเป็นวิทยากรในค่ายนักปักษีรุ่นเยาว์ และนักวิจัยรุ่นเยาว์ภารกิจต่อไปคือนำนกที่ค้นพบ มาเขียนเป็นภาพลงหนังสือ ขอบคุณค่ายวิทยาศาสตร์ดีดีที่แสนอบอุ่นที่ทำให้เราได้เจอกัน
นกที่ได้จากกิจกรรมไปค่าย
คุมสัดส่วนได้ดีจริงๆ ครับ  เจ๋ง

โชว์การวาดภาพสด ในนิทรรศการภาพวาดทางธรรมชาติวิทยา
 อ๊าง~ ใช้เวลาวาดกี่ชม. ครับ

ละเอียดยังกะสีไม้ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๊าง~ ใช้เวลาวาดกี่ชม. ครับ

กะเวลาไม่ถูกเหมือนกันครับ ตอนวาดนีมีไปทานข้าว นั่งรถรางสำรวจมหาวิทยาลัยด้วยครับ
ละเอียดยังกะสีไม้ โวย

สไตล์ภาพวาดกึ่งวิทย์และศิลป์ ความละเอียดถือเป็นเสนห์อย่างหนี่งครับ คุณแอน
งานอดิเรกยามว่าง และเป็นงานฝีมือยามว่างที่สนใจ โดยเฉพาะการวาดภาพสีน้ำ เป็นอะไรที่ชอบมาก วันนี้ขออนุญาตินำภาพวาดสีน้ำ มาขอคำแนะนำครับ

ภาพวาดสีน้ำ นกเท่ ๆ
พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

ว่างจากงานประจำมานั่งวาดภาพแห่งความศรัทธา ภาพลานพระราชบิดา ด้วยสีน้ำ เสียดายตอนสมัยเรียนไม่ได้เรียนที่วิทยาเขตนี้ เรียนแต่ที่ศิริราชอย่างเดียว

ภาพวาด มหาวิทยาลัยมหิดล คณะต่าง ๆ

ภาพวาดสีน้ำลานพระราชบิดา มหาวิทยาลัยมหิดล ศูนย์รวมจิตใจผองเราชาวมหิด

หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 [66] 67 68 69 70 71 72 73 ... 79