หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ปก  (อ่าน 29589 ครั้ง)
วันนี้นั่งจัดแผ่นเสียง
เลยเอาปกแผ่นเสียงมาโชว์
ใครมีปกซีดี หนังสือ และอื่นๆ เอามาโชว์กันบ้างสิ

เริ่มจาก เทรซี่ แชปแมน

ตามด้วย จอร์จ วินสตัน ชุด ออทัม

อันนี้เป็น คาเฟ่ เลอ มา มีสามแผ่น

นี่เป็นปกหลัง
อันนี้ Nirvana คงคุ้นหน้าคุ้นตากันดี

นี่ คิทาโร่

แถวนี้มีแต่คนโหลดบิท   ผมว่า  แป๊กแน่ๆเลย  ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นี่ คาเฟ่ เลอ มา อีกอัน

อันนี้ คลาสิคหน่อย แฟนทอม ออฟ ดิ โอเปร่า

อันนี้ Shakatak ชุด night birds

ผมชอบ ชาเด ชุดนี้นะมีเพลง สมูท ออเพอร์เรเทอร์ ด้วย

แถวนี้มีแต่คนโหลดบิท   ผมว่า  แป๊กแน่ๆเลย  ฮิ้ววว

ง่ะ
แต่ไม่เป็นไร ผมยังมีโชว์ อีกเยอะ  ฮิ้ววว
ปกหนังสือ ก็ได้นะ ผมเห็นพ็อคเก็ตบุ๊ค หรือ แมกกาซีน สวยๆ มีตั้งเยอะ
(อย่าบอกนะ ว่าโหลดแต่ e-book กัน  ง่ะ)
งั้นผมจะช่วยครับ

แต่ ไว้ถ่ายก่อนนะ   พอดีท้องผูก  ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ปกสวยๆ ทั้งนั้นเลย  กรี๊ดดดดด

ทำไมมีเยอะจังอะพี่ณต
ปกสวยๆ ทั้งนั้นเลย  กรี๊ดดดดด

ทำไมมีเยอะจังอะพี่ณต

เริ่มจากการฟังแผ่นเสียงที่บ้านรุ่นน้องคนนึง
แล้วทึ่งกับเสียงมัน  กรี๊ดดดดด หลังจากนั้น
ก็เลิกซื้อซีดี แล้วมาฟังแผ่นเสียงแทน
แล้วก็เริ่มเห็นว่า ปกแผ่นเสียง หลายๆ แผ่น สวยดีด้วยล่ะ
ที่สำคัญปกบางปก ไม่ได้ใช้ คอมออกแบบด้วย
(แผ่นเสียงบางแผ่นที่พี่มี อายุมากกว่าสามสิบปีเลยนะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2006, 22:41 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
งั้นผมจะช่วยครับ

แต่ ไว้ถ่ายก่อนนะ   พอดีท้องผูก  ฮิ้ววว

กร๊ากกกก

ง่ะ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ซีดียังไม่ค่อยอยากจะซื้อเลยครับ  หน้ามึน

เครื่องเล่นแผ่นเสียงแพงมั้ยครับ  งง
the sound of music

ซานตานา
นี่ครับ

กร๊าก

กร๊าก

ปกสวยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
ซีดียังไม่ค่อยอยากจะซื้อเลยครับ  หน้ามึน

เครื่องเล่นแผ่นเสียงแพงมั้ยครับ  งง

เครื่องเล่นแผ่นเสียง มีตั้งแต่ราคาสามพันกว่าบาท จนถึงหลายแสนบาทครับ  ฮิ้ววว
แค่ประมาณใกล้ๆหมื่นบาท ก็สามารถเป็นเจ้าของเครื่องเล่นแผ่นเสียงคุณภาพดีได้แล้ว
หน้า: [1] 2 3 4 5