หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมกันปั่นระเบิดกันเถอะ!!!!  (อ่าน 96775 ครั้ง)
รักหมอแมวค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แล้วหมอแมวก็ตอบกลับว่า .............. ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
//แอบอ้างจากแนน

เรื่องจู๋แป๊ก
เค้าล้อเล่นน้าาาาา....โกรธเหรอ  นิ่งเตะนิ่งเตะ  ผมขอโทษษษษษษษษษษ ฮือๆ~ ฮือๆ~

................................................................

โดยความเห็นส่วนตัว "จำนวนโพสต์" ไม่มีความสำคัญอะไรเลย สิ่งที่สำคัญมากกว่าจำนวน น่าจะเป็นเนื้อหา สาระ ในสิ่งที่โพสต์ สิ่งที่พูดมากกว่าครับ!

แต่........

เสน่ห์ของแตกฟอง ก็คือ การที่สมาชิกเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิด แม้จะเป็นเพียง Emo เดียว
มันก็สื่อ ว่าเค้าได้อ่าน ในสิ่งที่เราโพสไป  ไม่ใช่เป็นอากาศ  ที่แสดงความคิดเห็น แล้วก็ลอยไปเรื่อยๆ
มีฟีดแบค มีปฏิสัมพันธ์กัน

อย่างเช่นแนน  ก็ได้อ่านทุกรายละเอียด จึงเห็นคำผิด บ่อยๆไง

บางครั้ง เราตั้งกระจู๋ขึ้นมาหนึ่งกระจู๋  ถามว่าอยากให้มีคนมาโพสเยอะๆ มั้ย
ตอนแรก ผมก็เป็นอย่างงั้น      ตอนนี้ก็ยังคงเป็นอย่างงั้นอยู่  ฮิ้ววว

แต่ประเด็นที่สำคัญในการตั้งประเด็นขึ้นมาใหม่ก็คือ เราต้องการอยากแลกเปลี่ยนอะไร(อย่างที่แนนบอก)

ทุกๆกระจู๋ที่ตั้งขึ้น ผมก็แสดงความคิดเห็นเท่าที่สมองผมจะพึงมี

รวมไปถึงมุขพี่จักรี พี่เฟิร์น (รวมถึงคนอื่นๆ)บางมุข ที่ดูเหมือนว่าจะแป๊ก  แต่จริงๆ แล้ว ผมก็อมยิ้ม ทุกมุขที่ปล่อยมาเลยนะ

ผมว่าไม่ต้องกลัวว่าฟีดแบคจะออกมาเป็นอย่างไร 
คนที่ผมชื่นชอบคนนึง คือ พี่หมีอรครับ หมีโหดดดด  เพราะ พี่หมี สามารถตั้งกระจู๋ได้เป็นตัวของตัวเอง
นึกอยากจะกินตับ ก็กินตับขึ้นมา 

ผมว่าไม่ต้องเกร็งว่ามันจะแป๊กหรือเปล่า อยากแสดงความเห็นอะไร ตั้งอะไร ก็แล้วแต่ใจสั่งมา

คือทุกกระจู๋ ที่พวกพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆตั้งขึ้นมา  ไม่มีอันไหนแป๊กเลยนะครับ  ทุกๆข้อความล้วนแสดงทรรศนะคติ  และถ่ายทอดเรื่องราวต่างๆ ออกมาในตัวของมันเอง
เหมือนกับหนังสือ เล่มนี้คนชอบ เล่มนี้คนไม่ชอบ ยอดขายเยอะบ้างน้อยบ้างแตกต่างกัน 
แต่สิ่งที่ผู้เขียน ปรารถนา ก็คือ แม้มีคนชอบงานของเค้าเพียงคนเดียว  เค้าก็ดี ใจอย่างมากมายแล้ว

--------------------------------------------------------

ปล. ที่จริงมันก็ความผิดผมแหละ ที่เอาประเด็นเรื่องแป๊ก  มาล้อเล่น     ขอโทษอีกครั้งนึงครับ

เพราะแตกฟ๐ง คือ แตกฟ๐งครับ 
..............

เอ้า.......เรามาปั่นกันให้ระเบิดกันเถอะครับ!!!

-------------------------------------------------------------------------------

กินรอบวง

หมีโหดดดด ยาว

ไม่อ่าน   ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

หมีโหดดดด ยาว

ไม่อ่าน   ชิ

ฮิ้ววว/

กินรอบวง

//อ่านถึงหน้า 11
เดือนมันสอบอยู่หรือเปล่าวะ ทำไมมันปั่นถี่จัง  ไอ้มืดหมี

สอบเสร็จแล้ว คริคริ

แหม ช่วงสอบเดือนเป็นเด็กดีนะ
ถึงแม้ว่าจะแอบมาปั่นทุกวันก็เหอะ ฮือๆ~

ส่วนตัวเรื่องกระจู๋แป้กไม่แป้ก
เดือนก็ตั้งกระจู๋แล้วแป้กเยอะนะ
แตไม่ค่อยสนใจฟีดแบ็กเท่าไหร่ คริคริ

อาหารถ้ามันมีรสจัดจ้านไปทั้งส่วนมันก็ไม่น่ากินจริงมั้ย
ไม่งั้นคนเราเกิดมาก็กินกับข้าวแล้วอิ่มก็พอแล้วสิ
จะกินข้าวไปทำไมเนอะๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ไม่พูดถึงเอเลย ไม่อ่าน  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ซึ้งครับ  ผม อ่าน ผมบวก

กรี๊ดดดดด  

อีกอย่างในความรู้สึกผม  ทุกจู๋ที่ทุกคนตั้งมา ผมรุ้สึกตื่นเต้นและรอลุ้น กับมันทุกครั้ง ว่าจะโดนเราบ้างรึเปล่า.....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาน่ะ..
คิดมาก ระวังเป็นประสาทกันนะ  ยิ้มน่ารัก

อาจจะมีกำลังเป็นระยะแรก  แป่ว

^
^
^

น้องอาร์ตเป็นญาติกับเคนรึปล่าว หน้าคล้ายเชียว

เคนคนไหนอ่ะครับ (ขอดูรูปหน่อยจ๊ะ) เดี๋ยวค้นไปด้วยพลางๆ  แป๊ะยิ้ม
นึกตั้งนานว่าเคนหน้าเหมือนใคร

ไอ้จั๊บ  ลูกศิษย์ค่ะ  ฮือๆ~

ฮิ้ววว

กร๊าก เหมือนเด้ะ

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
 ไม่ล่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไม่จริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กร๊ากกกก กร๊ากกกก กร๊ากกกก กร๊ากกกก กร๊ากกกก

พี่น้องที่พลัดพรากจากกันมา20ปี
คนนึงเป็นโจร คนนึงเป็นตำรวจ อีกคนเป็นจ้าวสำนักจรัส

หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 33