หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากดูดวง  (อ่าน 30212 ครั้ง)
อีกอย่าง พวกคำทำนายมันจะกำกวมค่ะ  ง่ะ ง่ะ
บอกครึ่งๆกลางๆอย่างพวกราศีตามนิยสาร ก็รู้สึกว่า คล้ายกันหมดเลย  กร๊าก กร๊าก

รุ่นพี่มันเปิดนิตยสารแล้วอ่านให้ฟัง
...สำหรับผู้เกิด ปีนี้ๆๆ เดือนนี้ๆๆๆ คำทำนายว่าไว้ว่า ท่านจะได้ย้ายถิ่นฐาน...

พี่ : อ๋อ แน่ล่ะสิ ก็กู ม.หกแล้วนี่หว่า ชิ

น้อง บุ๊ค อยุ่ ม.6 แล้วเหรอครับ    ปีหน้า ก็เข้าอนุบาลแล้ว ดิ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
น้อง บุ๊ค อยุ่ ม.6 แล้วเหรอครับ ปีหน้า ก็เข้าอนุบาลแล้ว ดิ

ไม่ใช้ ต้องเข้าเนสลี่ก่อน

เราเป็นนัก(อยาก)เขียน
เนสเล่ตะหาก แหยะ

เรื่องจิตวิทยาการเดาใจเหยีื่อของหมอเดา
ขอแนะนำให้อ่านคอลัมน์ "โลกจิต" ของแทนไท
ในอะเดย์เล่ม 75 ครับ

แล้วจะเข้าใจว่าทุกคนสามารถเป็นหมอดูได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วันหนึ่ง ผมเดินแถว อนุเสาวรีย์   มีหมอดูตะโกน เรียกผม   ว่า "ไอ้หนุ่ม มานี่  นายมีเคราะห์ อะรุ้มั้ย....."

ผมหันไปมอง  มีหมอดูวัยกลางคน นั่งกวักมือ ให้ผมไปหา   พอผมได้ยินดังนั้น เลยรีบ เดินขึ้นสะพานลอยไปเลย  ไม่สน......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คนนี้แม่นบ่

ส่วนมากพอผลออกมาไม่แม่น คนเขาจะเลือกไม่จำกันครับ
แสดงว่ากิ้วนี่สุดยอดจริงๆ

หมอดูริมถนนที่เขาชอบกวักมือเรียกคนให้ไปดูในร้าน (เพิง)
อย่างตรงหน้า ร.พ.ราชวิถีนี่น่ารำคาญนะครับ

"หนู หนู พ่อหมอเรียก"

ตูเดินขลุกอยู่ในร้านการ์ตูนมือสองฝั่งตรงข้ามได้ยินแค่ไม่กี่หนูก็รำคาญแล้ว
แต่เขาคงดูคนออกเลยไม่มีเรียกตูเลย  หมีโหดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แม่น ครับ

แต่ ผมว่าเขาน่าจะดูแม่นนะ เพราะถ้าผมตัดสินใจเดินไปหา ผมคงมีเคราะห์ จริงๆ  ฮิ้ววว

หมอดูแถวๆ ราชวิถีแม่นนะคะ

หมีเล็กเล่าว่า

มีวันนึงเรียนพละ (สมัยม.ปลาย)
วันนั้นเรียนวิชาแบด เลยพกไม้แบดฯ

ป้าหมอก็เรียกหนูๆๆๆ

หมีเล็กก็เดินไปหา

หนูนี่ดวงได้เป็นนักกีฬาทีมชาตินะเนี่ย สนใจดูดวงไหม   หมีโหดดดด

เอ้อ ง่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เกิดมายังไม่เคยดูดวงเลย
แต่ทำไมเพื่อนๆ ถึงเห่อกันนัก  หมีโหดดดด
มีสอนดูดวงด้วย ดีจริงๆ ฮา ๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]