หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อโท (แตกหน่อ)  (อ่าน 28818 ครั้ง)
เดี๋ยวนี้ยังต้องทำวิทยานิพนธ์เองกันอยู่เหรอครับ
เค้ารับทำกันเยอะแยะ

I ROCK , THEREFORE I AM
มีคนเคยบอกว่าเรียนป.โท ต้องเกรดเฉลี่ย 3.00 อัพ ถึงจะจบ

จริงมั้ยคะ  หน้ามึน

ต่อโท

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
น้องหรั่งเล่นมุข  น่ารักจริงๆค่า   ลันล้า

เอือม  ต่อโท  พี่ว่าสั้นไปนะ   ท่าทางจะไม่จบ หมีโหดดดด
...  หน้ามึน

อยากต่อโท นิเทศ จะไปไหวมั้ยครับ

ไม่ได้เรียนมา  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทำกับไม่ทำวิทยานิพนธ์ จบมาแล้วต่างกันตรงไหนคะ

ไม่ทำวิทยานิพนธ์ ก็ ต้องทำ IS  จบออกมาเป็นมหาบัณฑิตเหมือนกัน
แต่ใครๆก็คิดว่าทำวิทยานิพนธ์เจ๋งกว่า ทำไมถึงคิดแบบนั้นก็ไม่รู้ เอือม

มีคนเคยบอกว่าเรียนป.โท ต้องเกรดเฉลี่ย 3.00 อัพ ถึงจะจบ

จริงค่ะ  ลันล้า

//อีกนิดนึง บางที่คุณสมบัติเค้าก็กำหนดไว้งั้นเอง พอไปสมัครจริงๆก็รับ
ได้ข่าวมาว่า

ในใบสมัครเขียนว่า "ประสบการณ์ทำงาน 2 ปี (ถ้ามี) " แปลว่าไม่มีก็ไม่เป็นไร

แต่พอสอบข้อเขียนเสร็จแล้วไปสัมภาษณ์ ก็จะตกสัมภาษณ์ไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2007, 14:56 น. โดย PiX » บันทึกการเข้า

ู^
^
ต้องถามรุ่นที่เรียนก่อนหน้าค่ะ ว่านโยบายการรับของคณะ วิชาเอก และมหาวิทยาลัยที่เราเรียนเป็นยังไง ยิ้มน่ารัก

สอบสัมภาษณ์คงไม่ค่อยมีผลเท่าไร (ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ) ยิ้มน่ารัก

ต่ำกว่า 3.0 รีไทร์
ไม่อยากต่อที่เดิม

เพราะอาจารย์คนเดิม กร๊าก

อยากตามแฟนไปอเมริกา

ถ้าบุกเบิกสำเร็จจะมาบอกนะ ฮือๆ~
ขอเอามาตอบในนี้นะ ไหนๆ ก็แตกจู๋ออกมาแล้ว

แอบอ้างจาก: เด็กหญิงปิ๊ก
ปาล์มรบกวนอีกเรื่อง

อยากหาคนติว

พี่ๆที่เรียนอยู่ตอนนี้พอมีใครติวให้ได้บ้าง

รบกวนฝากถามด้วย

ขอบคุณมากๆจริงๆ
 ไหว้

เรื่องคนติวเคยได้ยินแค่ติวให้เด็กๆ ก่อนสอบเอนท์  สอบป.โทไม่รู้อ้ะ
ยังไม่ได้คุยกับแฟนเลย ถ้าถามเขาคงตอบว่า "พื้นฐานไม่แน่นไปเรียนจุฬา/ลาดกระบังเถอะ อย่ามาเรียนศิลปากรเลย"
งานเรียน ป.โท เท่าที่เห็นก็คล้ายๆตอนเรียนตรีครับ

มีอะไรเข้ามาถามได้ครับ คงไม่ถึงขั้นติว เพราะไม่รู้ว่าเค้าเน้นอะไร

ส่วนคนที่น่าจะว่างติวที่สุดน่าจะเป็นไอ้เก้อครับ เจ๋ง
ทำกับไม่ทำวิทยานิพนธ์ จบมาแล้วต่างกันตรงไหนคะ

individual study กับ thesis ต่างกันที่ความเข้มข้นของเนื้อหาและการค้นคว้า ขั้นตอนต่างๆ ในการเสนอเรื่อง การตรวจ จนสอบและพิมพ์  ทุกอย่างแหละ
thesis เวลาจะเสนอหัวข้อก็ต้องยื่นเรื่องให้บัณฑิต ซึ่งจะมีคณาจารย์อนุมัติลงมาว่าสามารถทำได้หรือไม่ได้
เวลาส่งก็ต้องตั้งคณะกรรมการอ่าน เวลาสอบก็มาป็นกรรมการรุมยำเราคนเดียว
กรรมการไม่เซ็นต์ผ่านซะคนก็ไม่ผ่าน
กว่าจะส่งได้ก็สะบักสะบอม
แต่ในท้ายที่สุด thesis ก็จะเป็นผลงานของเราส่งไปเก็บไว้ในห้องสมุดต่างๆ
ถ้าคิดจะทำงานทางด้านวิชาการ เป็นอาจารย์ ก็น่าจะทำ thesis น่ะ
IS สบายกว่า Thesis ครับ แต่ก็ทำเอาหลายๆ คนปางตาย

สาขาที่ไม่ต้องทำ Thesis แต่ต้องทำ IS ค่าเทอมจะแพงกว่า สอบตกแต่ละวิชานี่เหนื่อยเลย

อ้อ แล้วก็สอบ Comprehensive เนี่ย (คือสอบวิชาหลักๆ ที่เคยเรียนมา ซึ่งเค้าจะสอบกันปีสุดท้าย) สอบตกสองครั้ง ถึงกับหมดสภาพนิสิตเลยนะ ไม่รู้ว่าเป็นงี้ทุกที่รึเปล่า  ไอ้มืดหมี

... กอล์ฟจ๊ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7