หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: มากลัวผีกันเถอะ  (อ่าน 28189 ครั้ง)
กลัวเห็นตัวเองใช่มั้ย  แป๊ะยิ้ม

ใช่   กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เชื่อตัวเอง เป็นคำตอบสุดท้าย  ฮิ้ววว

จะยอมจำนนต่อหลักฐานเท่านั้น เมื่อไม่สามารถแสดงหลักฐานและสืบพยานได้ จึงไม่เชื่อครับ
หากวันใดวันหนึ่ง มีคนเดินกอดคอกับผีแล้วมาแนะนำตัวให้รู้จักว่านี่ผีนะ วันนั้นจะเชื่ออย่างสนิทใจ  ฮิ้ววว

เอ้ย เจ๋งว่ะ

ในนี้มีคนไม่กลัวกันหลายคน รวมกลุ่มกันไปดูบ้านผีดีไหมครับ
ใครจะวิ่งก่อนเพื่อน  กร๊าก

2-3 ปีที่แล้ว เคยไปทีนึง น่าจะประมาณคืนวันลอยกระทงอะไรทำนองนั้น
วัยรุ่นๆ ขับรถไปกัน 4-5 คน ไปที่โรงงานร้างแห่งหนึ่งแถวไหนจำไม่ได้แล้วเหมือนกัน
แต่มันดังมาก ในแถบชานเมืองกรุงเทพนี่ล่ะ เป็นที่รู้กันทั่วไปว่าที่นี่ดุจริง
ไปถึงสักเที่ยงคืน รถเข้าไปจอดตรงลานสนามหญ้าข้างหน้าอาคารโรงงานร้างนั่น

เต็มๆเลยครับ
เต้นกันอยู่กลางสนามเต็มเลย  เหวอ

ไอ้พวกเด็กแกงค์มอไซค์แว้นๆน่ะ กับพวกแกงค์เวสป้า
เต้นกันอยู่กลางสนามเต็มเลย  ง่ะ
พอดีเป็นวันหยุด วัยรุ่นออกเที่ยวกลางคืนกันเยอะ
พวกแกงค์อะไรเนี่ย เลยมากันเต็มเลย ผีเผอไม่ต้องไปนึกหรอกว่าจะมี
เลยกลับกันด้วยอาการวัยรุ่นเซ็ง  อี๋~

I ROCK , THEREFORE I AM
ขนาดตูไปเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว
แว้นยังเต็มทั้งหมู่บ้านเลยเกลอเอ๋ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มิตติ้ง ที่หลอนๆกันมั้ย ละ ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใครมีรถกระบะและสะดวกจะขับล่ะครับ
น่าสนเหมือนกัน เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มิตติ้ง ที่หลอนๆกันมั้ย ละ ครับ

หอพักป้ามั้ยล่ะ  หื่น

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
แค่คุยกับป้าก็หลอนพอแรงอยุ่แล้วครับ   เอือม

เอาที่ไหนดีครับที่ว่าเฮี้ยนๆ   กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าเป็น "ที่ว่าเฮี้ยนๆ" ที่มีชื่อเสียงเพียงนิดแล้วละก็
ขอแนะนำ อย่าไปเลยครับ ไปก็เสียเวลาเปล่า
เพราะผีคงขี้เกียจต้อนรับนักท่องเที่ยวที่เสร็จจากการเที่ยวกลางคืนมาหาที่เบ่งสาวคืนละเป็นร้อยเป็นพัน
ไร้ความสงัดสิ้นดีครับ ง่ะ

(เคยไปบางที่มา 2 ครั้งใน 2 ปี เห็นความสแตกต่างอย่างชัดเจนในครั้งที่ 2)

ไปดรีมเวิล์ด  ฮิ้ววว/

Today you , Tomorrow me.
 ง่ะ   ผมเคยไปแถวมีนบุรี  มีที่หนึ่งน่ากลัวมากๆ ตอนนั้นหลงไปแต่จำไม่ได้แล้ว

นึกได้อีกเรื่องนึงครับ

เมื่อครั้งวัยละอ่อนอยู่ปี 1 ทุกคนในคณะต้องผ่านประสบการณ์ที่เรียกว่าเซอร์เวย์
(Survey of Thaiart) คือพาไปเที่ยวสุโขทัยโบราณสถานอะไรพวกนั้น 3 วัน
(จริงๆเค้าให้ไปเขียนรูปนั่นแหละ แต่ดันไม่ค่อยเขียนกัน) ป้าแป้งคงจะรู้จักเป็นอย่างดี

ตอนกลางคืน สถานที่ที่เค้าให้เราไปนอนมันจะเป็นวิหาร หรืออาคารนอนอะไรสักอย่าง
ในเขตวัดโบราณสถานสุโขทัย แล้วแน่นอน ของคู่กับการท่องเที่ยว ตจว.คือสุราแปลว่าเหล้า
อาจารย์ก็นั่งซดกันกับนักเรียน พอได้ที่ เลยมีการท้าทายกัน (ตามสูตร) ไปเซอร์เวย์ ออฟ ไทยโกสต์

แต่สุดท้าย รวบรวมได้แค่ 3 คน 1 คือผมนี่ล่ะ อีกคนเป็นศิษย์ธรรมกาย
(มันบอกว่ามันฝึกมา จึงไม่กลัว)อีกคนเป็นผู้หญิง ดูเหมือนมันจะไม่นับถืออะไร
เพราะดันอ่านหนังสือเยอะ (จบสตรีวิทย์ 4.00) และเมาด้วย
จึงถือไฟฉายกระบอกนึง เดินไปแถวสุสาน และเมรุ ไม่เหมือนเมรุเท่าไหร่ แค่ที่เผาศพเฉยๆ
ไอ้เพื่อนผู้หญิงคนนั้นก็เริ่มอาการท้าทาย จริงๆน่าจะเรียกว่าทักทายมากกว่า
แต่ดันตะโกนทักทาย และพูดเหตุผลเรื่องผี วิญญานห่าเหวอะไรของมันไม่รู้ให้ผีฟัง (ถ้าเค้าฟังกันอยู่น่ะนะ)

ลองนึกดูนะครับ ไปกัน 3 คน ในป่าช้ามืดสนิท ตรงที่ยืนคือที่เผาศพ
ซึ่งอยู่ในบริเวณโบราณสถานเก่าแก่น่ะ แล้วดันมาตะโกนแบบนั้น ทีแรกผมก็หัวเราะครับ
สักพัก อะไรมาดลใจให้เพื่อนอีกคนมันพูดออกมาว่า"เฮ้ย"ไม่รู้ ผมเลยวิ่ง
พอคนนึงวิ่งอุปทานระบาดหมู่ก็วิ่งตามกันป่าราบ โวย

แล้วก็มานั่งหัวเราะกัน เล่าให้เพื่อนฟัง แล้วไอ้ที่ตะโกนนั่นก็ไม่มีอะไรหรอก
ใบไม้ร่วงมันก็หลอนแล้ว  กร๊าก

อันนี้น่าจะเป็นไรที่ไปทักทายโดยตรงครั้งเดียว แต่ไม่ยักกะเจออะไรนะครับ
ยกเว้นว่า ไอ้เพื่อนผู้หญิงคนนั้นวันต่อมา เค้าพาไปไหว้เจดีย์ช้างล้อมมันก็มาบ่นๆมึนๆ
อะไรไม่รู้ พูดไม่รู้เรื่อง ไม่รู้ผีเข้าหรือเมาค้าง

I ROCK , THEREFORE I AM
อูยยย ตรงสุโขทัยน่ะชอบมาก ป้าได้เดินถือตะเกียงไปจุดเทียนรอบๆโบราณสถานด้วย..เหมือนวิหารอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้แล้ว แล้วก็ไหว้พระ นั่งคุยกัน สวยมากกกกกก
ตกดึกหน่อยก็หิ้วเบียร์ไปกินกันที่สะพานแขวนข้ามแม่น้ำ  กรี๊ดดดดด เมาก็นอนดูดาว เคล้าไอหมอกปริ่มๆน้ำ โคตรจะสวยเลย

อุ๊บส์ มันไม่เกี่ยวกับกระจู๋ผีนี่นา  เอือม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อุตส่าห์อ่านจนจบดันไม่เจอ ง่ะ

เพื่อไม่ให้กลายเป็นจู๋เล่าเรื่องผีจนเกินไป
อยากจะถามว่า.. คุณเชื่อว่า "ผี" "ของคุณ" "เป็นยังไง"
(ทำไมต้องใส่อัญประกาศมันทุกคำวะ)

หมายความว่า ผีที่อยู่ในความนึกคิดของคุณสามารถมีอภิสิทธิ์ อภินิหารได้ระดับไหนน่ะครับ
ใครเข้าใจคำถามช่วยตอบตูที

ไปกันมั้ย   อยากไปๆๆ กรี๊ดดดดด

เอาเฮ้ย ผิดจุ๋  หน้ามึน  ขอโทษนะครับ โพสซ้ำ  พอดี เบลอไปหน่อย โพสผิดจุ๋   หน้ามึน   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2006, 02:04 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11