หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: มากลัวผีกันเถอะ  (อ่าน 28167 ครั้ง)
ผมชอบอยู่ในทีมืดๆ
โดยเฉพาะก่อนนอนช่วง ห้าทุ่ม-เที่ยงคืน
ปิดไฟให้หมดทั้งบ้าน เหลือแค่แสงสว่างรำไรลอดมาทางหน้าต่าง

ผมชอบการที่มีความรู้สึกว่า ถ้ามีผีจริงๆ
ผมก็คงจะเป็นผี ปีศาจ ได้เหมือนกันในความมืดเนี่ยะ  ฮิ้ววว

แต่ก่อนก็กลัวผีนะ แบบว่าเก็บไปฝันเลยก็เคย
แต่พักหลังๆมา รู้สึกว่ามันมีบางอย่างที่น่ากลัวกว่าผีเยอะเลย  ง่ะ
หนูว่าพี่แหละน่ากลัว  เฮ้ย!?

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
กลัวผีเหมือนกัน กลัวมากด้วย  เหวอ เหวอ เหวอ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เมื่อคืน  ไม่ใช่ๆๆเมื่อเช้ามืด  อาบน้ำตอนตี 5 แล้วมันก็มืดๆๆ เราดันลืมผ้าเช็ดตัวเลยออกมาเอา เปิดประตูห้องน้ำเจอตายืนอยู่หน้าห้องน้ำ  แล้วทั้งบ้านมือหมดมีแค่ไฟจากในห้องน้ำเท่านั้น แล้วเราก็มองหน้าตาเราไม่ชัดด้วย  เหวอ  ตกใจเกือบช็อค  อิมเมจตากิ้วเหมือนผีคนแก่อะ น่ากลัว แล้วที่ตกใจเนี่ยเพราะปกติตาไม่ได้มาอยู่กับกิ้วนะ พอดียายเพิ่งเสียไปแล้วตาเลยช็อค เลย ค่อนข้างจะเป็นความจำเสื่อมอะค่ะ    ลืมไปแล้วว่ากิ้วเป็รหลาน ลืมไปแล้วว่าแม่กิ้วเป็นลูก  ฮือๆ~   เลยไม่คุ้นแล้วเค้าชอบมายืนหน้าห้องน้ำเวลามีคนเข้าด้วย เวลาไม่มีคนเค้าก็ไม่มายืนนะ  สรุปวันนั้นช็อคจนมือไม้สั่นเลย

ผมชอบอยู่ในทีมืดๆ
โดยเฉพาะก่อนนอนช่วง ห้าทุ่ม-เที่ยงคืน
ปิดไฟให้หมดทั้งบ้าน เหลือแค่แสงสว่างรำไรลอดมาทางหน้าต่าง

ผมชอบการที่มีความรู้สึกว่า ถ้ามีผีจริงๆ
ผมก็คงจะเป็นผี ปีศาจ ได้เหมือนกันในความมืดเนี่ยะ  ฮิ้ววว

แต่ก่อนก็กลัวผีนะ แบบว่าเก็บไปฝันเลยก็เคย
แต่พักหลังๆมา รู้สึกว่ามันมีบางอย่างที่น่ากลัวกว่าผีเยอะเลย  ง่ะ

แป๊ะยิ้ม/

ชอบอยู่มืดๆเหมือนกัน

Las Noches Rubicundior
แป๊ะยิ้ม/

โดนแสงแดดไม่ได้หรอครับ

ขี้ร้อน เหงื่อออกง่าย หน่ะ  ง่ะ

Las Noches Rubicundior
ผีหรอครับ ไม่กลัวเท่าไร่ครับ ( โห )

แต่อยู่คนเดียวตอนกลางคืนก็  โวย  เริ่มหวั่นๆครับ
กลัวความมืดค่ะ  ไอ้มืดหมี

กลัวความมืดค่ะ  ไอ้มืดหมี

อย่าเข้าใกล้พี่เฟริ์น นะ

ค่ะ  คริคริ

แป๊ะยิ้ม/

กลัวเห็นตัวเองใช่มั้ย  แป๊ะยิ้ม

เ้อ้อ.. แถม

รูปนี้ตูก้อมลงถ่ายลอดใต้หว่างขาที่หลังเมรุ+ศาลาสวดศพในคืนสุดท้าย
พวกเพื่อนๆ ของผู้ตาย กะไอ้พัฒ (เก้อรู้จักมั้ง) ไปสูบบุหรี่และปักบุหรี่ไว้หนึ่งมวนเพื่อให้ไอ้โน้ตสูบด้วย
แล้วก็อยู่คุยกันจนหมด (มันบอกมันทำยังงี้กันทุกคืนแหละพี่ พี่จะคุยกับบุหรี่มั่งก็ได้นะ)
ถ่ายมาหลายรูป พยายามหามุมที่พอจะอนุโลมได้ว่าเป็นผี แต่ก็ยังไม่มี  ง่ะ

โห พยายามจะถ่ายรูปผี
ไม่ใช่ผีธรรมดา ผีกลับหัวด้วย

สรุปที่ว่ามา ไม่ว่าคนที่มีวิธีคิดเป็นเหตุเป็นผลคนรุ่นใหม่แค่ไหน
ยังไงก็ต้องกลัวผีใช่ไหมครับ จะเรียกว่ากลัวความมืดกลัวจินตนาการอะไรก็ตามเถอะ
แต่ยังไงคนไทยก็ต้องกลัวใช่ป่าว ไม่นับพระหรือคนที่ฝึกมานะครับ

เคยคิดว่า ความกลัวประเภทนี้เนี่ยจะกำจัดง่าย  เพราะไม่เห็นมีเหตุมีผลอะไรให้กลัวเลยนี่
มันจะมาหักคอเราหรือก็เปล่า ทำให้เราบาดเจ็บล้มตายก็ไม่ แค่หลอก
แต่ทำไมมันยากจริงๆหนอ

ของพี่โอ้เอ้สนใจครับว่า ทำไมถึงไม่เชื่อว่าผีมีจริง
อยากรู้จริงๆครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
ก็ป้ากิ้วบอกเคยมองลอดหว่างขอแล้วเห็นผีด้วยแหละ ไม่รู้เหมือนกันว่าหลอกหลานอะเปล่า  ฮิ้ววว

ของพี่โอ้เอ้สนใจครับว่า ทำไมถึงไม่เชื่อว่าผีมีจริง
อยากรู้จริงๆครับ

เชื่อตัวเอง เป็นคำตอบสุดท้าย  ฮิ้ววว

จะยอมจำนนต่อหลักฐานเท่านั้น เมื่อไม่สามารถแสดงหลักฐานและสืบพยานได้ จึงไม่เชื่อครับ
หากวันใดวันหนึ่ง มีคนเดินกอดคอกับผีแล้วมาแนะนำตัวให้รู้จักว่านี่ผีนะ วันนั้นจะเชื่ออย่างสนิทใจ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11