หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย DVD,VCD,CD ลิขสิทธิ์ครับ  (อ่าน 11650 ครั้ง)
**กระจู๋นี่ ผมขออนุญาตใช้คำหยาบนะครับ
ก่อนอื่น ผมเอานี่ให้ดูก่อนแล้วกันครับ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A4947525/A4947525.html

มาถึงเรื่องของผมบ้าง วันนั้น วันที่ผมเงินเดือนออก (พ่อแม่ให้มาครับ) พอได้เงินมา ผมก็รีบบึ่งไปห้างสรรพสินค้าหลังเลิกเรียน กะจะซื้อ CD เพลงลิขสิทธิ์ ของศิลปินที่ชอบซะหน่อย สรุป คือ ได้เพลงมา 2 อัลบั้ม DVD หนัง 2 เรื่อง (ทำเอาหมดตูดเลยตู) พอกลับถึงบ้าน กะจะเปิดหนังดูก่อน พอเปิดเครื่อง DVD เท่านั้น แม่ง  ง่ะ เสือกควันขึ้นซะงั้น  ฮือๆ~ สรุปคือ ผมเปิดคอมมา บูตเสร็จแล้ว กดปุ่ม eject ที่ DVD Writer ลูกรักทันที และสวรรค์ช่วยให้มือผมกด Shift ค้างไว้ ผมดันถาดเข้าเท่านั้น NOD32 ฟ้องเลยว่า มี Trojan อยู่ในแผ่น DVD เว้ย มันจะเข้าเครืองมึง ผมก็เซ็งจิตเข้า  ง่ะ เอ้า เรื่องที่สอง  ชิ ไม่ลืมที่จะกด Shift มีไวรัสอีกแล้ว พอลองเปิดแผ่นเพลงเท่านั้น ลืมกด แม่ง ไวรัสเข้าเต็มเครื่อง โปรแกรมเดี้ยง ใช้ต่ออีก 2 วัน  หน้าแตก ลงวินโดวส์ใหม่  ฮือๆ~  ฮือๆ~ สรุปคือ ไอ้หนังนั้น ผมใช้โปรแกรม rip ไว้ ส่วนเพลงก็เสียดาย rip ไว้เหมือนกัน หลังจากวันนั้นมา ผมก็ไม่คิดซื้อของลิขสิทธิ์อีกเลย แม่ง  ชิ กูโหลดบิตดีกว่า ไอ้เชี่ย  ฮือๆ~  3cษ  3cษ  3cษ

ĸraroĸ | จากวันนั้นที่เราเจอกันในใจรู้ว่ารัก

อยากอุดหนุนศิลปินตาดำ ๆ แต่รับไม่ได้กับมาตรการยัดไวรัสเข้าเครื่อง?

ใช้บริการไอ้กี้สิครับ คริคริ

งบน้อย
บางเรื่องมันก็ห่วยแตกจริงๆ ครับ protection เยอะแยะไปหมด
แถมมี malware ด้วย
อ้อ ไอ้พวกนี้ไม่เรียกว่าไวรัสนะครับ จะเรียกว่า malware
เพราะมันไม่กระจายพันธุ์ต่อไปยังเครื่องอื่น
แค่ทำลายเฉพาะเครื่องนั้นๆ เท่านั้น

ปล. ขอยกเว้นแผ่นแท้ไว้เรื่องนึง seasons change
เพิ่งซื้อ DVD Limited edition มา เลข run number 1911
เปิด & copy ได้สบายๆ ก็เลยเอาแผ่นแท้เก็บใส่กล่อง เปิดดูจากที่ rip ไว้ในเครื่อง
ชอบจริงๆ
ดูไปสามสี่รอบแล้ว

บางเรื่องมันก็ห่วยแตกจริงๆ ครับ protection เยอะแยะไปหมด
แถมมี malware ด้วย
อ้อ ไอ้พวกนี้ไม่เรียกว่าไวรัสนะครับ จะเรียกว่า malware
เพราะมันไม่กระจายพันธุ์ต่อไปยังเครื่องอื่น
แค่ทำลายเฉพาะเครื่องนั้นๆ เท่านั้น

ปล. ขอยกเว้นแผ่นแท้ไว้เรื่องนึง seasons change
เพิ่งซื้อ DVD Limited edition มา เลข run number 1911
เปิด & copy ได้สบายๆ ก็เลยเอาแผ่นแท้เก็บใส่กล่อง เปิดดูจากที่ rip ไว้ในเครื่อง
ชอบจริงๆ
ดูไปสามสี่รอบแล้ว
malware ขอบคุณครับ ที่ช่วยบอก อารมณ์โกรธพุ่งสุดขีดครับ

ĸraroĸ | จากวันนั้นที่เราเจอกันในใจรู้ว่ารัก
 ง่ะ โอ้ โลกของสิ่งแปลกปลอม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
M = Mang แม่ง
A = Ai ไอ้
L = Leiw เลว
W = Wang ว่าง
A = mArk มาก
R = Ror wa หรอ
E = E ...

i'll walk until i find u.
โมโหเยี่ยงไร
คำด่าไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นครับ
อือ โดนเหมือนกัน พี่สาวไป ซื้อแผ่นแท้มาดู เปิดใน notebook เดี้ยงเลย
หน้าจอเหลืออยู่ตรงกลาง ประมาณ 1ใน4 เป็นจอเล็กไปเลย!!!

แต่ด้วยความที่เป็น notebook เก่าหาเรื่องซื้อใหม่อยู่ เลยเอาเครื่องนั้นวางทิ้งไว้
ผ่านไปหลายเดือน เอามาเปิดใหม่ หายครับท่าน ไม่มีตัวรบกวนใดๆ หายเกลี้ยงจริงๆ

พี่บอกมันคงตายเพราะฝุ่น ปิดไว้นาน จนฝุ่นเกาะ!!!
แต่ไม่ทราบนะครับ  ฮือๆ~  ฮือๆ~ ตอนนี้ ผมได้แต่โหลดบิตอย่างเดียวแล้วครับ จะซื้อของลิขสิทธิ์เฉพาะที่โปรดปรานจริงๆครับ

มันเป็นยังไงมายังไงเหรอครับ
เขาไม่นิยมให้ใช้คอมเปิดดูเหรอ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ผมว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นนะ  เพราะ เขาคงป้องกันที่ต้นเหตุเดี๋ยวนี้พวก advance เยอะ ก็เลยป้องกันไม่ให้เปิดในคอมได้มันซะเลย....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็เกินไปนะครับอย่างนั้น - -

i'll walk until i find u.
น่าจะเขียนตัวโตๆ ว่า
ไม่เหมาะที่จะดูด้วยคอมพิวเตอร์เนอะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
วิทยุที่บ้านพัง ฟังcdเพลงได้แต่ในคอมเท่านั้น
ผมว่าน่าจะทำตัวคาดสีเหลืองๆให้ใหญ่ๆไว้เลยบอกว่า
หนังเรื่องนี้ห้ามเปิดโดยคอมพิวเตอร์

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2 3