หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ลุงบักซ์01  (อ่าน 19816 ครั้ง)
เพิ่งออกแบบเสร็จ  ฟอนต์แรกที่คิดจะทำ 
ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ตัวเบต้าครับ  คงมีการปรับเปลี่ยนอีกเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2006, 17:24 น. โดย ลุงบักซ์ » บันทึกการเข้า

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
 กรี๊ดดดดด

กินรอบวง
 กรี๊ดดดดด

สระอิ อี อึ อือ รู้สึกแปร่งๆยังไงไม่รู้เหมือนกันนะเฮีย คือเหมือนมันเหลี่ยมไปนิด

โห ชอบครับ พิศดารสุดๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
สวยแบบแปลกๆครับ  เจ๋ง
สวยแบบลุงๆ ครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด

ฐ ไม่มีฐานหรอคะ?
ลุงบักซ์ ระวังสระ อี อือ นะครับ เล็กๆเดี๋ยวไม่เห็น ทำขามัีนให้ใหญ่หลอกตาหน่อยนึงนะคร้าบบบ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แปลกดีจริงด้วย กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พวกหัวหยัก น่าจะชัดกว่านี้นิดนึงอะคะ
ไม้เอกเล็กไป นิดนึงนะคะ หลิงว่า
งดงาม กรี๊ดดดดด

อยากให้สระอึ ม้วนตูดขึ้นไปมากกว่านี้อีกหน่อยค่ะ เกย์เม้ม/

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด สวยค่ะ ถึงกับปิ๊งเลย  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ฟ๐นต์ตัวนี้เอามาพัฒนาต่อได้อีกครับ
คือบางตัวมันยังดูไม่ค่อยเข้าชุด
แล้วก็ตัวหัวแตกๆ มันยังไม่ค่อยแตกเป็นรูปธรรมเท่าไหร่

พัฒนาต่อเป็นฟ๐นต์ที่โคตรเท่ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับที่ช่วยกันชี้แนะ  ก็จะค่อยๆปรับไปครับ
รู้อยู่แล้วว่าต้องแก้ไข  เพราะบางตัวมันไม่เข้าพวกจริงๆ 
พวกสระก็เล็ก  ยังไม่ครบด้วย(เออ  ลืมฐาน ฐ จริงๆด้วย)
เดี๋ยวลองปรับให้หัวกลมทั้งหมดไปเลยดีกว่า  จะปรับมาให้ดูเรื่อยๆครับ  ก่อนทำในฟอนต์แลป

ปล.มันอยู่ในขั้นตอนการออกแบบและปรับแต่ง  แบบว่าอยู่ๆก็อยากทำขึ้นมา  จึงออกแบบเสร็จใน 1 คืนด้วย coreldraw 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ฆ คล้ายกับ ม มากๆ
หน้า: [1] 2 3 4