หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 [64] 65 66 67 68 69 70 71 ... 173

ผู้เขียน หัวข้อ: ครูนิดและชาวคณะ....  (อ่าน 465516 ครั้ง)
ขออนุญาต โพสซ้ำ

เมื่อวานครับ

กรี๊ดดดดด ครับ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มีเด็กนักเรียนญี่ปุ่นจากโครงการแลกเปลี่ยนมาที่โรงเรียนครับ เล่นตะกร้ออยู่ เลือดกำเดาไหลเลย

โดนลูกตระกร้อกระแทกหน้่าใส่เต็มๆ!!!!   เฮ้ย!?

กินรอบวง
เปล่าครับ ทำหน้าหื่นจัด เพื่อนเลยวิ่งมาถีบ หน้าทิ่มเลย

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
ตุ้มโป๊ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันก่อนครับ เพื่อนเอาพระเครื่องมาให้ดู บอกว่า รุ่นเนี้ย พิมพ์นิยม หายาก

กินรอบวง
แสดงว่าป็นพระดี

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เก่ามากหาไม่ได้อีกแล้ว  ฮี่...

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตกลงไปซอกตู้ หาตั้งนาน กว่าจะเจอ

กินรอบวง
ตรึ่งโป๊ะ

เมื้อ วาน ครับ   ไปเวิล์ดเทรด  มา เดิน บน sky walker  เจอผู้ชาย คนหนึ่งเรียกผมว่า   " พี่  ปั๊ป... "    ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้าตาเหมือนนักร้องปั๊บ โปเตโต้ มาก  กรี้ดดดดดๆๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด
เปล่า ครับ  เขาขายกระหลี่ปั๊ป (พั๊ฟ)       เรียกผมให้ซื้อ "พี่ ปั๊ปมั้ยครับ"

หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 [64] 65 66 67 68 69 70 71 ... 173