หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้สอนผมทำอนิเมชั่นแบบด่วนที  (อ่าน 9201 ครั้ง)
คืออาจารย์ ให้ผมมาทำอะคร้าบ ยังไม่ร้เรื่องเลย เอาแบบ ง่ายๆด่วนๆเลยนะครับ

เป็นการ์ตูนนิทานอะครับ หัวข้อสอบ  เค้าให้ทำมา 1 เรื่อง ฝีมือวาดภาพผมพอได้

แต่ ทำ Macromedia Flash 8  ไม่เป็นอะครับ ไม่เคยทำอนิเมชั่นด้วย

ลองทำดูตอนแรกงงมาก เลยมาขอความช่วยเหลือจากพวกพี่ๆ หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม ใครทำเป็นก็มาบอก การทำ ให้ผมนะครับ   ไหว้ ฮือๆ~
คืออาจารย์ ให้ผมมาทำอะคร้าบ ยังไม่ร้เรื่องเลย เอาแบบ ง่ายๆด่วนๆเลยนะครับ

เป็นการ์ตูนนิทานอะครับ หัวข้อสอบ  เค้าให้ทำมา 1 เรื่อง ฝีมือวาดภาพผมพอได้

แต่ ทำ Macromedia Flash 8  ไม่เป็นอะครับ ไม่เคยทำอนิเมชั่นด้วย

ลองทำดูตอนแรกงงมาก เลยมาขอความช่วยเหลือจากพวกพี่ๆ หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม ใครทำเป็นก็มาบอก การทำ ให้ผมนะครับ   ไหว้ ฮือๆ~

มีโปรแกรมทำอนิเมชั่นใน 1 คลิ๊กอยู่นะ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตามนั้นเลย

ลองคุ้ยคำว่า ด่วน ดูสิครับ

มีชาวฟอนต์ช่วยตอบเยอะเลย  ฮิ้ววว

... กอล์ฟจ๊ะ
งงอยู่ว่าอาจารย์เค้าไม่ได้สอนทำเหรอ

เริ่มที่จากการหาซื้อหนังสือครับ อย่างด่วนเลยนะ ด่วนๆๆ ตามร้านหน้งสือทั่วไป หาไม่เจอไปศูนย์หนังสือจุฬา

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะไปหาซื้อหนังสือ ดู
ด่วนเลยนะครับ ประเดี๋ยวไม่ทัน
สงสัยอะไร เอามาโพสถามกันได้ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ขั้นแรก ตั้ง เฟรมเรท  สัก 100 เลยดีมั้ยครับ  แบบด่วนๆไง  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มีหนังสือแฟลชเวิร์กช็อปสองเล่ม

แต่ไม่ได้ฝึกเลย ได้แต่อ่านอย่างเดียว ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หัดกดปุ่ม F5 และ F6
ทำความรู้จัก frame , keyframe และ blank keyframe
หัดคลิกขวากด create motion tween แล้วทำความรู้จัก
motion twwen , shape twwen ครับ

ถ้าสงสัยตรงไหนกดปุ่ม F1 ครับ

สู้ๆ  ฮิ้ววว
ถ้าตูเป็นคนไม่เคยจับแฟลชมาก่อน

แล้วเจอศัพท์เทคนิคของเต่า

ตูคงน๊อคตายไปแล้วล่ะ  กร๊าก
ถ้าเรา ไป เที่ยวสยาม  เราต้องใช้ วิธี  motion tween  ซึ่งมันจะถึงเร็วกว่า  การใช้วิธี fram by fram

แต่คนที่จะใช้วิธีนี้ได้ต้องรู้จัก การ creat motion tween ซะก่อน แต่ข้อดีข้อเสียของการใช้ motion

tween ก็มี ถ้า ไม่รู้จักการ earsing อาจจะทำให้ถึงสยาม แบบต่างๆกัน ทั้งออกตัวช้าถึงที่หมายเร็ว  ออกตัว

เร็วถึงที่หมายช้า ก็ว่ากันไป....แต่ผมขอแนะนำถ้าจะให้ถึงสยามได้อย่างปลอดภัยและนิ่มนวล ให้ใช้ shap

หน้ามึน หน้ามึน หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

หน้ามึน

ใครก็ได้ช่วยอธิบายผมแบบด่วนๆ เลย  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอาตังมาทำให้

สั้นไหม?
2 บาทขาดตัว ฮี่...

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
หน้า: [1] 2