หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเสีย "สิทธิ" แล้วครับ  (อ่าน 10542 ครั้ง)
...

แก้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2007, 20:27 น. โดย 賢慈 ~ » บันทึกการเข้า
เพราะยังไม่ถึง 18 เต็มมั้งคะน้อง   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
มันก็แค่ชื่อ กับนามสกุลซ้ำกัน

คำถาม เมคเซนส์ มาก  ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

กินรอบวง
แน่หรอครับ

เลขประจำตัวประชาชน นั่นก็ไม่ใช่ของผม เลขที่บ้านก็ไม่ใช่ของผมครับ

หรือว่า คนคนนั้นที่เจอ จะเป็น "คนที่ชื่อและนามสกุล"เหมือนผมครับ  โห
ซ้ำกัน มีด้วยหรอครับ ทั้งชื่อและนามสกุลเนี่ยนะครับ  ง่ะ
ติดต่อเจ้าหน้าที่ทะเบียนดีกว่ามั้งคะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย

กระทรวงนี้หรอครับ
ไปถามที่อำเภอดีกว่าไหมคะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ลองตรวจจากรหัสประชาชนสิ แน่นอนกว่า  ฮิ้ววว
เออ ๆ ใช่ ๆ  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ชื่อ-นามสกุล : นายธันวา ทับทิม

ครับ ไม่ได้บอกว่าเป็นผู้เสียสิทธิครับ แต่ผมก็งงกับตอนพิมพ์ชื่ออยู่ดีครับ
ไปเปลี่ยชื่อใหม่ค่ะ  ลันล้า
ซ้ำกัน มีด้วยหรอครับ ทั้งชื่อและนามสกุลเนี่ยนะครับ  ง่ะ

ถมถืด

กินรอบวง
ตรึกโป๊ะ...

(เสียงถาด จากมือครูนิด  ฮิ้ววว)  

เลวยั้นเงา
ตรวจด้วยเลขบัตรประชาชนสิ ง่ะ
หน้า: [1] 2 3 4