หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: โปแกมทำฟอน  (อ่าน 14913 ครั้ง)
เหวอออออออ    เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ

อย่ามาเกรียนที่ฟอนต์

กินรอบวง
สะกดถูกยังงั้น ไม่เกรียนเท่าไหร่หรอก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันก๊อปเอาจากข้างๆมากกว่ามั้ง
ทีหลังอย่าเขียนผิดอีกนะคุณน้อง  ทุเรศลูกตามากเลย ไอ้ โปแกม เนี่ย ไหว้

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
คงไม่มาแล้วมั้ง ถ้ามาอีกก็มาตรการลุงอ๋าไปเลย

เหลือบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขำว่ะ  5555   กร๊าก กร๊าก
เหอๆ  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ขอบคุณครับ ผมเห็นในอินเตอร์เน็ท ส่วนใหญ่ใช้ภาษาแบบนี้กัน
ผมไม่รู้ครับ ขอโทษด้วยจริงๆ  ผมได้คุยเพื่อนผม เพื่อนผมบอกว่าการใช้ภาษาแบบนี้ มันเป็นการไม่ให้เกียรติภาษาไทย
ขอโทษอีกครั้งครับ ผมเห็นทั่วไปในอินเตอร์เน็ทครับ ไม่รู้จริงๆ
 เจ๋ง ยอดมากครับในที่สุดคุณก็ข้ามพ้นจากจุดนั้นมาได้แล้วยินดีต้อนรับครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 [3]