หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: สอนรีทัชภาพ :o:  (อ่าน 79321 ครั้ง)
ใช้ อิมเมจ -- แอดจัส ---- มีให้เืลือกทั้ง Level  Cuve   หรือ ไบร์ทเนส แอนด์ คอนทรัส ให้เลือกใช้ เพิ่มความขาวโดดเด้ง

ส่วนถ้าตรงไหนมันสว่างไป ใช้ Tools ไอคอน รูปมือจีบ หรือเรียกว่า Burn มาช่วยให้ ตรงส่วนที่ทา  มืดลงได้
 ฮิ้ววว งง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
+1 ขอบคุณครับ

แต่ขอแบบ workshop ได้ก็ดีครับ

ไหว้

รีทัชกันให้เนียนนะ  วันหลังมาทำแสตมป์ใช้กันค่ะ ยิ้มน่ารัก

แล้วทำผิวเนียน เหมือนพวกรูปอย่างว่าละครับ เขาทำยังไงเหรอ
รูปอย่างว่า คือรูปอย่างไหนครับ เกย์ออก

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
เทคนิคเบื้องต้น : การทำให้ผิวหน้าเนียนใส

ภาพตัวอย่าง

1.ใช้คำสั่ง Fillter > Noise>Dust&Scratches

2.กำหนดค่า Radius ประมาณ 3-4 pixels

ผลที่ได้มันจะเบลอไปหมดใช่มั้ยล่ะ  ทีนี้เราจะเอาไปแทนในภาพต้นฉบับ โดยการ

3.คลิ๊กสร้าง Snapshot

4. กดเลือกเลเยอร์ตามรูป

5.เลือกHistry Brush Tool (กำหนดหัวแปรง และ Opacity ตามความเหมาะสม)

6.ละเลงลงไปบนหนังหน้า จะได้เต่าหล่อ ดังนี้

เดี๋ยวยังไม่หมด ทำเต่าหล่อและ ทำเต่าสวยด้วย

กินรอบวง
7.สร้างเลเยอร์ใหม่

8.สร้าง ห่วง แล้วเทสี ชมพู ม่วง เขียว แดง ตามใจชอบลงไป

9.ใส่เอฟเฟค เพื่อให้สีชมพูกลืนกับสีแกล้ม

10.กำหนดค่าความโปร่งแสงเพื่อให้ดูเนียนๆเข้าไปอีก โดยใช้ Opacity ของเลเยอร

11.เสร็จแล้วจ้า ปลื้ม

กินรอบวง
ว้าววว  สามจะเป็นสาวแล้วว กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
 โวย
เฮ่ย เต่า 555

โอ้ ม่ายยยยย  กร๊าก
เฮ้ยตั้ง เป็นพี่จะใช้ Blur  แทนนะ ง่ายกว่าเร็วกว่า

ลองดู
เฮ้ยตั้ง เป็นพี่จะใช้ Blur  แทนนะ ง่ายกว่าเร็วกว่า

ลองดู

หน้าเต่า  Blur เอาไม่อยู่ครับ ไม่เห็นความแตกต่าง   ฮิ้ววว

กินรอบวง

ฮิ้ววว สับดาห์หน้าจะลองเล่น

ร้านรูป แรม 512 เอาอยู่มั้ยครับ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จ๊าบจริงๆครับจู๋นี้ เพิ่งรู้ว่าพี่โก้ตัดผม
ทันสมัยเป็นหนุ่ย ไมโครเลยครับ  กร๊าก

เอามั่งครับ เอาจากของตั้งมาทำต่อ ดูหล่อยัง  ฮิ้ววว

ต้นฉบับ

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11