หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44365 ครั้ง)
เดี๋ยวเจ๊ปุกมาถึง แล้วจะรู้เองว่า...
การ์ตูนเรื่องนี้มันเจ้าปัญหามากกกกก โวย

เจ๊จะเจอเหมือนผมแหล่ะ ชุดเล็ก 24 กับชุดใหม่เล่มใหญ่ ยังไม่จบ
ผมคิดว่า มันคงมีตัดตอนกันเหมือนกันแหล่ะ
และชุดใหม่ที่พิมพ์น่าจะแบบว่า รวบรวมล่ะมั้ง
เดาเอานะ เพราะเขาเขียนว่าปรับปรุงน่ะ

ไม่งั้นที่ญี่ปุ่นที่ไทยก็คงเหมือนกัน พิมพ์หลอกแ...กไปเรื่อยๆ
กับการ์ตูนเทพ เรื่องนี้  หมีโหดดดด

งั้นมืด ก็ เงียบไปซะเลยดีกว่าไหมครับ ยิ่งแถกยิ่งมั่วนะเราน่ะ
เจ๊ทำไมชอบมากัดผมเรื่อยเลย ไม่ได้แถกเลยนะ
ตั้งแต่ต้นก็บอกไว้แล้วว่า ไม่กล้าพูดกลัวมั่วกับด็อกเตอร์เค

แล้วพอมั่วจริงๆ ก็มากัดผมอีก

ทีนี้ผมก็บอกแล้วว่าจะไปดูที่ร้านมาให้
ผมก็ไปดูมาจริงๆ มันก็เขียนว่า 1-24 จริงๆ

แล้วมันเรียกว่าแถกยังไงครับ แล้วมั่วตรงไหนครับ...

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
 คริคริ หึหึ
โกรธจริงๆนะครับ ไม่ชอบเลยโดนแบบนี้ หมีโหดดดด

because we always.....expecting
เหรอครับ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก
เดี๋ยวพอตีกันเสร็จ จะเรียกหมอBJมาช่วยรักษา
เตรียมเงินไว้รอสัก30ล้านแล้วกัน

คือ ประเด็นคืองี้นะวุด

วิบูย์กิจประเทศไทย มันไม่ได้หลอกแดกอะไรกับคนไทยนักหรอก
กับเรื่องBlack Jack ที่เป็นของอาจารย์ เทซึกะ โอซามุจริงๆ
แต่ปัญหาที่เค้าเอามาถกกันคือ ไอ้วบก.ส้นตึกนี่ มันดันตัดตอน
ออกไป หรือ ภาษาสิ่งพิมพ์เค้าเรียก ตัดจบ ทีนี้ สาวกแบล็คแจ็ค
ก็เลยอยากจะรู้ว่า สรุปแล้ว จำนวนเล่มจริงๆน่ะ มันมีกี่เล่ม
ที่ไทยมันมีแค่ 18 เล่ม แต่ญี่ปุ่นมี24 เล่ม++
แล้ว 6 เล่มหายไปไหน มีตอนอะไรบ้างที่เรายังไม่อ่าน
อย่างเวบที่ปุกยกตัวอย่างไป มันจะสปอยล์ตอนทั้งหมด
ที่ตีพิมพ์ แค่5 ตอนสุดท้าย เราก็หายไป 3 แล้ว
ก็ถ้าวุดซื้อมาแล้ว ก็รบกวนสแกนมาให้เพื่อนๆดูเป็น
สาวกทานหน่อย ถ้าไม่สะดวก ตอนปุกบินไปเอง
เดี๋ยวทำเองก็ได้จ้ะห์
ประเด็นน่ะเข้าใจครับ
ไม่ใช่ว่าไม่สะดวก ผมก็ตั้งใจจะซื้อมาแสกนให้ดูอยู่แล้ว

แต่ว่ามันไม่มีเล่มที่ 24 แต่ที่รองปกของเล่มอื่นๆในชุดนั้น
มันพิมพ์ไว้ว่าชุดนี้มีเล่มที่ 1-24 ซึ่งมันไม่มีวางขายแล้ว
ผมไปหาจากร้านหนังสือเก่ามันก็มีไม่ถึงเล่มสุดท้าย

คือถ้าเอาเท่าที่มีมาแสกน แต่ไม่มีตอนจบ
มันก็ประเด็นเดิมอีกนั่นแหล่ะครับ ผมเลยไม่ได้ซื้อมา

แล้วถัดมาก็เป็นชุด ฉบับปรับปรุงพิมพ์ใหม่ เล่มจัมโบ้
ซึ่งไม่ได้บอกจำนวนเล่มจบไว้ แต่ปัจจุบันวางขายอยู่

แล้วที่พี่ปุกให้มาผมก็ดูแล้ว ผมก็ตกใจเออว่าทำไมไม่เหมือนกัน
ก็คิดว่ามันคงเป็นเรื่อง ครั้งที่พิมพ์มากกว่า ก็ไม่ได้เถียงว่าไม่มีแน่ๆ
แต่ก็ยืนยันว่าผมดูมาแน่ๆ ไปเดินหาด้วย ไม่ใช่ว่าเจอที่ 7-11 ซะที่ไหน

แล้วมาพูดเหมือนว่า ผมเมคข้อมูลขึ้นมาเอง
จะให้ไม่โกรธได้ไงล่ะครับ

เย็นไว้ครับ เย็นไว้ เห็นบอกที่นั่นหนาวนี่  เกย์ออก

i'll walk until i find u.
ไม่ใช่ว่าข้อมูลวุดมันมั่ว
แต่วิธีการเสนอวุดมันอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจไง
เช่นคำว่ารองปก ถ้าวุดไม่มาแปล ปุกก็ไม่เกทละ
เพิ่งมาเข้าใจอ๋อ เป็นเหมือนใบที่อธิบายว่าเล่มนี้มีถึงที่เท่าไหร่
ทีนี้ พอคนอื่นไม่เข้าใจก็เลยถามคำถามในใจว่า
ไปมาแล้วทำไมไม่ซื้อมาหว่า
บางทีที่เม้งๆกัน มันอาจติดขัดที่การสื่อสารมั้ง
ลองอ่านหนังสือเยอะๆนะวุด แล้วดูวิธีการเขียน
และเวลาพิมพ์เสร็จแล้ว ลองอ่านทวนๆดูหลายๆรอบ
จะได้คุยกันได้เข้าใจกันมากขึ้นจ้ะ

ปล โอซาก้าหนาวไหม อยากไป Universal Studio
ไปมาสองรอบแล้วก็ยังติดใจ หื่น
 เอือม เด็กเจฯเขาคุยกัน เราก็แค่ได้แต่ฟังหูไว้หู

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับคำว่า "รองปก" หรอกครับ
ที่ควรอธิบายก็ อธิบายไปแล้ว

ถ้าพี่กัมส์ไม่เข้าใจที่ผมพูด เหมือนที่พี่ปุกเขียนมา
ก็บอกผมก็ได้ครับ ผมจะได้แก้ไขถูก
แต่ที่ว่าผมแบบนั้น ผมไม่เข้าใจว่า "ทำไม"

ส่วนเรื่องการใช้ภาษา ผมไม่รู้ตัวเองว่าเขียนดีหรือไม่ดี
แต่ผมตั้งใจเขียน เพราะว่าเขียนยาวทุกครั้งที่จะมีสาระ
และเรื่องรองปก มันก็คือ หน้าที่ถัดจากปกด้านหน้า และปกด้านหลัง
ที่เมืองไทยรองปกด้านหน้าคือ พวกทักทาย ซะมาก ส่วนรองปกด้านหลัง
ส่วนมากจะเป็นโฆษณา

ส่วนรองปกของแบล็คแจ๊ค ที่ผมพูดถึง ผมก็ได้อธิบาย
ไปตั้งแต่ตอนต้นๆ แล้วว่ามันคืออะไร
ผมก็ไม่คิดว่ามันจะนำมาเป็นประเด็น เรื่องนี้ครับ

ก็ขอโทษ และขอบคุณเจ๊ปุกด้วย ที่พยายามยุติเรื่องราว
แต่ประเด็นมันอยุ่ที่นี่ต่างหากครับ
แอบอ้าง
งั้นมืด ก็ เงียบไปซะเลยดีกว่าไหมครับ ยิ่งแถกยิ่งมั่วนะเราน่ะ

เหรอครับ
โตๆกันแล้วนะครับ  ฮิ้ววว

หยุดได้ก็หยุดเถอะ

i'll walk until i find u.
มาเหยียบหน้าผมเลยดีกว่าไหมครับ

อ้าว ถ้ามันมีรองปก มันก็ต้องมีเล่มดิ
 แล้วทำไมไม่ซื้อมาล่ะวุด
สรุปตรูกลับมางงเรื่องรองปก แบบก๊อก2
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11