หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44344 ครั้ง)
เรื่องเกี่ยวกับหมออีกเรื่องที่ผมชอบ คือ ดร.โนงูจิครับ
ที่มือซ้ายจับมีดไม่ได้อะไรเนี่ยแหละ ลันล้า

:42:เหมือนผิดกระจู๋

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
เจอแล้วครับ
ตอนจบของแบล็คแจ็ค

สปอยล์เลยละกัน
จริงๆ แล้วตอนจบนี่คือหมอแกไม่สามารถผ่าตัดได้อีก
แบบว่าเสียเซ้วไปเลยจากคนไข้รายสุดท้าย

ซึ่งตูตัดเอาหน้าสุดท้ายของเล่มจบมาให้ดู

ป.ล.ขอบคุณเจ๊กัมส์ช่วยวาดคนไข้จ้ะ  เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

โคตรลงทุนกันจริงๆ +++

ตอนแรกก็งง คำพูดมันทำไมแปลกๆ  กร๊าก

i'll walk until i find u.
ขอโทษนะะะะะครับ แหมก็ไม่ได้อ่านตั้งนานแล้ว ฮิ้ววว

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

พี่แอ๊น พี่กัมส์  โวย โวย โวย

Las Noches Rubicundior
ขอโทษนะะะะะครับ แหมก็ไม่ได้อ่านตั้งนานแล้ว ฮิ้ววว

ไม่เป็นไรครับผมให้อภัย หึหึหึหึ

ส่วนแอน   กร๊าก กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตอนจบในตำนาน กร๊าก
สุดท้ายแบล็คแจ็คตายครับ ผ่าตัดสำเร็จ แต่เจ้าตัวไม่พอใจเลยโดนฆ่าตายครับ (อิอิ)

because we always.....expecting
พี่แอน กร๊าก

แบลคแจค จบแบบประมาณว่า
ขึ้นเครื่องบินไปที่ไหนสักแห่งแล้ว
แกหลับ เลยฝันไปถึงเรื่องต่างๆนาๆ
ตื่นมาอีกที เครื่องบินกำลังจะตก
แล้วก็จบไปซะงั้น จบแบบเหมือน
หมดมุขไงงั้น
อัพเดทๆ

ฟันธง (ไม่โชวว์หมีนะจ๊ะ ฮิ้ววว)
แบล็คแจ็คชุดแรก มีถึงเล่มที่ 24 ครับ
ส่วนชุดแก้ไขเพิ่มเติม หรือชุดที่ตีพิมพ์ปัจจุบันยังไม่ทราบว่าจบที่เท่าไร
เพราะรองปกเขียนสรรเสริญผู้แต่งแล้วก็บอกว่าเป็นฉบับ ปรับปรุงใหม่เท่านั้นเอง

วันนี้ไปร้านหนังสือมาแล้ว อ่านจากรองปกของชุดแรก
ที่เป็นชุดท้ายๆ ที่ตีพิมพ์แล้วเขียนบอกไว้ว่า มีทั้งหมด 24 เล่มจ้า
ส่วนเล่มสุดท้ายผมยังหาไม่เจอ (ที่ร้านไม่มี)

ลองเปิดอ่านเล่มที่ 18 ดูแล้วก็มีที่ไม่รุ้อยุ่เหมือนกัน
แต่ผมก็ไม่รู้ว่า ตัวผมเองไม่รู้ หรือว่าที่เมืองไทยไม่มีนะครับ (กลัวโชวว์หมี)
แต่หลังจากเล่มที่ 18 ลองเปิดอ่านดูแล้วก็แน่ใจว่าไม่มีครับ
เพราะอ่านเล่มที่ 21 ไม่มีคุ้นเลยสักตอน...จบข่าว

ป.ล.ไม่ได้ซื้อกลับมาให้ดู เพราะว่าไม่มีเล่มสุดท้ายครับ
ถ้าเจอเมื่อไรจะสอยมาให้นะจ๊ะ ลันล้า

โชว์จ้ะห์ หมีโหดดดด

งบน้อย
โชวว์ไรครับ ผมไปเดินหาตั้งชั่วโมงนึงแน่ะ
การ์ตูนเยอะโคตร ผ่านไปครึ่งชั่วโมง กะว่าสิ้นลมแน่ๆ ถ้าต้องดูเองทั้งหมด
เลยไปถามพนักงาน ท่านก็บอกว่าอยู่ตรงฝั่งโชเนนมังกะ(การ์ตูนผู้ใหญ่นิดๆ)
ไปเดินเลือกตั้งนาน สรุปว่า...อยู่ฝั่งเยื้องๆ กะโชเนนมังกะ

ว๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก หมีโหดดดด

... หน้ามึน

หมายถึงโชว์ครับ ไม่ใช่โชวว์

... ช่างมันเถอะ

งบน้อย
ตอนนี้ Black jack 18 เล่ม พิมพ์ใหม่ออกมาจนครบแล้วนะครับ (ครบเมืออาทิตย์นู้นน)

ปกของประเทศอื่นสวยแฮะ  ฮือๆ~

แต่จะถามว่าใครเคยดูเรื่องอื่นๆบ้าง ตอนนี้ผมกำลังหา อะตอมเล่มแรกๆอยู่ ไม่รู้หายไปไหนจะซื้อใหม่ก็ไม่มี
และอีกเรื่องนึ้ง อันนี้ผมมีครบแล้ว แต่อยากแนะนำให้อน่าน

วิหคเพลิง ฮิโนโทริ เรืองนี้แกเขียนได้น่าสนใจมาครับ การลำดับเวลาสอดคล้องกับเรื่องเป็นอย่างดี ผมชอบมากดูครบทั้งเซ็ตจะได้หลายรสชาติมากเลย แต่ผมชอบตอนที่เกี่ยวกับอนาคตมากๆครับ

ปล. ภาพปกเป็นตอนที่ผมชอบที่สุดครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่เคยดูแฮะ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าเห็นมีตั้งหลายเรื่อง ใครดูแล้วก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

รอมานานมากกกก...ขอบคุณที่มาบอกนะครับ ปลื้ม

ปูอัด จริงๆ แล้วมันคือปลานะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11