หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44367 ครั้ง)
แล้วจำได้เปล่าว่าตอนจบเป็นยังไง
เล่ามาเลยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตอนจบ ลุงอ๋าห์เป็นฆาตกร

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาตอบรอบที่สามว่าจำไม่ได้ครับ ง่ะ

แต่ที่จำได้คือ มันจบเหมือนไม่จบน่ะครับ จบแบบ
อะไรมันก็ยังดำเนินต่อไป...ทำนองนี้หรือเปล่า จำไม่ได้อ่ะ กรี๊ดดดดด

ผมว่าป๋าไปหาที่เจเจน่าจะได้นะครับ เพราะผมก็ได้เล่มที่ซื้อไม่ทันมาจากเจเจ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เหมือนว่าเพื่อนตูซื้อเล่มพิมพ์เก่ามันก็ตัดจบที่สิบแปดเล่มนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จริงเหรอเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยย เหวอ
งั้นเดี๋ยวจะรีบไปดูร้านขายหนังสือเก่าที่ญี่ปุ่นแล้วจะมารายงานครับ

because we always.....expecting
จบตอน BJ นั่งเครื่องบินไปไหนซักแห่งหรือเปล่า

ป๋าเลย์ได้บทสรุปแล้วฤา ชี้แจงหน่อยครับ งง

เล่ม 18 จบอย่างนี้ครับ

ถามสนุ้กเกอร์
มันบอกว่าที่ตัดจบ 18 เล่มแบบของวิบูลย์กิจ (ฉบับพิมพ์เก่า) นั้น
ทางกอง บ.ก. ได้ขอโทษคนอ่านที่เข้าใจผิด(?) ว่าคิดว่ามันจบแค่นั้น (เป็นไปได้ด้วยเหรอ แปลก)
แล้วก็เงียบหายไป ไม่ได้ดำเนินการพิมพ์เล่มต่อมาซะงั้น

แต่การพิมพ์ครั้งใหม่นี้ผมเพิ่งซื้อแค่ถึงเล่ม 13 ครับ
นี่แสดงว่าก็ตัดจบที่ 18 เล่มเหมือนเดิมเหรอ

ครับ

เหรอ

จริงเหรอเนี่ย...เอาล่ะ ภารกิจใหม่
เดี๋ยวไปดูให้ครับว่าที่ญี่ปุ่นถึงเท่าไร แล้วจะมาบอกจ้า ลันล้า

เรื่องที่ว่ามันเกิน ผมคงเมากับด็อกเตอร์เคจริงๆ
เพราะผมจำได้ว่าสิบแปดของแบล็คแจ็คมันยังไม่จบน่ะครับ ไหว้

ดร เค กับแบล็คแจ็ค

................................................. ง่ะ
ง่ะ ด้วยคน

เอือม เอือม เอือม เอือม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11