หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44352 ครั้ง)
ตอนนี้ Black jack 18 เล่ม พิมพ์ใหม่ออกมาจนครบแล้วนะครับ (ครบเมืออาทิตย์นู้นน)

ปกของประเทศอื่นสวยแฮะ  ฮือๆ~

แต่จะถามว่าใครเคยดูเรื่องอื่นๆบ้าง ตอนนี้ผมกำลังหา อะตอมเล่มแรกๆอยู่ ไม่รู้หายไปไหนจะซื้อใหม่ก็ไม่มี
และอีกเรื่องนึ้ง อันนี้ผมมีครบแล้ว แต่อยากแนะนำให้อน่าน

วิหคเพลิง ฮิโนโทริ เรืองนี้แกเขียนได้น่าสนใจมาครับ การลำดับเวลาสอดคล้องกับเรื่องเป็นอย่างดี ผมชอบมากดูครบทั้งเซ็ตจะได้หลายรสชาติมากเลย แต่ผมชอบตอนที่เกี่ยวกับอนาคตมากๆครับ

ปล. ภาพปกเป็นตอนที่ผมชอบที่สุดครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่เคยดูแฮะ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าเห็นมีตั้งหลายเรื่อง ใครดูแล้วก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2007, 18:34 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ป๋าลองไปดูร้านหนังสือเก่าๆหลังสวนจตุจักรหรือยังล่ะ น่าจะมีนะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

เรื่อง Galaxy 999 ครับ สนุกดี เพิ่งเอามาพิมพ์ใหม่ด้วย

เคยอ่านวิหคเพลิง สนุกดี เห็นว่าแฝปรัชญาธรรมชาติไว้เยอะ อ่านแค่เล่มแรกก็หยุดไปว่าจะอ่านต่อทีหลัง

... แล้วก็ค้างมาจนทุกวันนี้

เจ้าหนูอะตอมเล่มแรก ๆ ลองหาดูที่ร้านจอยบุ๊ค เซ็นทรัลลาดพร้าว อาจจะมี หรือเจซีสาส์น สะพานควายก็น่าจะยังมีอยู่

งบน้อย
กัปตันฮาร๊อค  ครับ
เรือรบอวกาศยามาโต้ก็สนุกครับ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
Galaxy 999 รู้สึกจะไม่ใช่ เท็ตสึกะ นะครับ

ว่าแต่ ฮิโนโทริ ใครอ่าน 2 เล่มแรกนี่อาจจะเลิกซื้อต่อได้  กร๊าก
เพราะ 2 เล่มแรกมันสนุกเมื่ออ่านทั้งเซ็ตแล้วอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2006, 16:20 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

เคยมีหนังสือการ์ตูน Galaxy 999 ตอนเด็กๆ ปัจจุบันหาซากไม่เจอแล้วครับ เสียดายอ่ะ   ฮือๆ~ ตาเป็นคนซื้อให้ ตาเห็นว่าชอบรถไฟเลยซื้อให้  ลันล้า

วาดโดย เลจิ มัตสึโมโต (Leiji Matsumoto)

http://www.siamcomic.com/onstage/files/st0000000011/galaxy999.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2006, 16:20 น. โดย SEMT Pilestick » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

... เออ จำผิด ฮิ้ววว

งบน้อย
อ้าว  งี้กัปตันฮาร๊อค  กับเรือรบยามาโต้  ก็ไม่ใช่ด้วยสิ  น่าจะคนวาดคนเดียวกัน   หน้าแตก

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ของอ.เท็ตซึกะ โอซามุ
ที่เคยซื้อก็มี ฮิโนโทริ อะตอม แล้วก็ 3 ตาปาฏิหาริย์ (อันหลังไม่แน่ใจชื่อ)
อ่านดูก็เพลินดีนะฮะ แต่ที่ชอบมากสุด ก็คงฮิโนโทริ
ส่วน แบล็คแจ็ค นี่ยังไม่เคยอ่านเลยแฮะ  ง่ะ

ปล. แบล็คแจ็ค ที่ป๋าอ่านนี่ เวอร์ชั่น ต้นฉบับเลย หรือที่เค้าเอามาเขียนใหม่อะครับ (คุ้นๆ ว่ามี 2 เวอร์ชั่น)
ต้นฉบับสิ  อันเขียนใหม่ไม่หนุกเท่าอันเก่าน่ะ

ดีดี ครบชุดแล้วไว้ไปหาซื้อมาอ่านดีกว่า  แป๊ะยิ้ม
ตอนนี้ไม่มีตูนไรอ่านเลย หลังจาก อากิระ จบชุดไป
blackjack ยังไม่ครบนะครับ

ถ้าจำไม่ผิด มี 22 เล่ม

แต่ VBK ยังไม่พิมพ์ให้จบซะที

รอนานจนพิมพ์ใหม่ครบ 18 เล่มแล้วเหรอเนี่ย

เฮ้อ...
อ้าวเหรอครับ โหตอนจบเล่ม 18 นี่เหมือนจบเลยนะเนี่ย

แล้วเรื่อง มิดไนท์ ของ อ โอซามุ ออกมาครบยังอ่า?
เล่ม 18 ยังไม่จบครับ
เวอร์ชั่นเก่า วบก หยุดพิมพ์ไว้ที่ 18 เล่ม
ก็ได้แต่หวังว่าน่าจะพิมพ์ใหม่ให้มันรู้เรื่องไปให้ครบๆ แต่นี่ก็เพิ่งถึง 18 อยู่ดี

ผมเก็บผลงานของอาจารย์ไว้ 3 เรื่องครับ
- สามตาปาฏิหาริย์ เล่มซ้ำกันเพียบเลย มีแบบสมัย 30 บาทกับ 40 บาท (มีแววว่าอาจได้พิมพ์ซ้ำอีก)
- อะตอม
- แบล็คแจ็ค

ส่วนมากจะเก็บเรื่องที่มันมืดๆ หม่นๆ
เพราะไม่ค่อยชอบแนวแบบเด็กน้อยอ่านเท่าไหร่ครับ (เรามีสิทธิ์เลือกชอบใช่มะ)
ส่วนเรื่องแบล็คแจ็ค ตอนนี้มีสำนักพิมพ์เถื่อนพิมพ์ BlackJack Neo ด้วยนะ
โดยคนวาดเดียวกะ Battle Royale เลย (ซึ่งเรื่องนั้นจบได้ส้นตีนมากๆ)
แต่ความเหนือชั้นมันคนละระดับกันเลยครับ
เพราะปรัชญาของอาจารย์ช่องเดียว พ่อเล่นเอามาขยายเป็น 4-5 หน้า
เซ็งมาก

แล้วก็ BlackJack ฉบับคัฟเวอร์ใหม่โดยคนเขียนเรื่อง Devil (ใช่ไหม) ของ วบก
ก็ยังพอไปวัดไปวาได้มากกว่า แต่ยังไงอ่านแล้วก็ไม่ได้ฟีลเท่าต้นฉบับครับ
อันนั้นก็ซื้อเก็บเล่ม 1 กับเล่ม 2 เหมือนกัน แต่คงไม่เก็บต่อละ  ฮิ้ววว

ป.ล.โอ้ว หน้าปกของต่างประเทศโคตรสวยเลย  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11