หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44375 ครั้ง)
ซื้อ blackjack แบบเล่มเก่าหมดค่ะ
พึ่งรู้ว่ามันยังไม่จบดีนะเนี่ย  เฮ้ย!?

อยากอ่านอะตอม ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ
พอจะมีที่ไหนซื้อยกเซตได้มั่งมั้ยคะ  งง

there are no regrets in life, just lessons . .
เล่ม18 ยังไม่จบครับ มีต่ออีก
เคยเถียงกับเพื่อนตอนอยู่ปี3  ฮิ้ววว

แต่ผมเองเคยอ่านแค่เล่มเดียว

รู้สึกว่าBlack Jack คือตัวแทนของหมอยุคปัจจุบันที่ดีทีเดียวครับ ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
คือเป็นหวัดหมอแมวจะพยายามคิดค่ารักษาให้ได้ 50 ล้านเยน ใช่มั้ยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คือเป็นหวัดหมอแมวจะพยายามคิดค่ารักษาให้ได้ 50 ล้านเยน ใช่มั้ยครับ

เสร็จแล้วหมอแมวก็แกล้งทำลืมไว้ให้สาวกบอร์ดในวันมีตติ้ง  แล้วทุกคนก็จะมีความสุข ฮิ้ววว

-----------------------------------------------------------------------------
บันทึกความจำ  โพสที่777 ที่นี่คร๊าบบบบบบบ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ขอขุดหน่อย 

คนทีี่มี Blackjack ที่มากกว่า 18 เล่มครับ
ช่วยบอกว่าตอนจบเป็นตอนเดียวกับ เล่ม 18 ที่เพิ่งหมดไปหรือเปล่าครับ (หรือว่ารุ่นเก่าเค้ารวมเล่มบางเลยเกิน 18 เล่มครับ)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมก็ว่ามันยี่สิบกว่าๆ นี่ครับ ไม่ชัวร์ เพราะมีด็อกเตอร์เคอีกอัน
ที่อาจจะมาทำให้ผมสับสน...

ใครมีบ้างเอ่ยมาบอกที หนังสืออยู่บ้าน
ไปเปิดดูไม่ได้ ตอนจบเป็นไงเนี่ย กรี๊ดดดดด

พิมพ์ใหม่สุดราคาเท่าไรครับ ของผมสามสิบหรือสามสิบห้านี่แหล่ะ
รุ่นเดียวกันหรือเปล่าเอ่ย?

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ผมเพิ่งเก็บถึงเล่ม 11 ครับ
เล่ม 10 เป็นเล่มตำหนิด้วยแต่ขี้เกียจไปเปลี่ยน เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ป๋าเลย์ที่มันแบนเนี่ย เพราะว่ากระดาษ หรือว่าเพราะว่ามันซอยออกครับ?
แต่คิดว่า มันน่าจะจบทีตอนเดียวกันแหล่ะครับ

ไม่งั้นคนอ่านใหม่ๆ ก็รู้สึกเหมือนโดนหลอกสิ หมีโหดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
กระดาษครับ
อ่าน แบล็กแจ๊คเวอร์ชั่นใหม่กันยังครับ  ที่ลายเส้นคล้ายๆการ์ตูนผู้หญิง  ผมว่ามันเสริมจากเดิมไปในแนวที่แบล็กแจ็คดูเลวๆกว่าเดิมยังไงไม่รู้

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
มี 2 อันนะครับ (จริงๆ เคยโพสต์ไปแล้ว)
คือ BlackJack ของวิบูลย์กิจ กับ BlackJack Neo (เถื่อน) คนวาดคนเดียวกะเรื่อง Battle Royale
อันแรก ทำใหม่ (เรื่องเดิม) ออกมาไม่ค่อยประทับใจ
ส่วนอันหลัง เขียนตอนใหม่ขึ้นมา ได้ห่วยลากขากถุยมากๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สรุปอันหลังไม่ดีใช่มั๊ยครับแอน  จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อ

ไม่ดีเลยสักอันครับ
โดยเฉพาะอัน สนพ เถื่อนนี่ เรียกได้ว่า เหี้ยจริงๆ

ถ้าไม่เชื่อลองซื้อดู เจ๋ง

โว้ววววว ก็บอกว่าไม่อยากเสียตังค์ซื้อ

ตังค์ยิ่งมีน้อยๆอยู่ เศร้า

แล้วเนื้อหามันสนุกรึปล่าวล่ะแอน  เผื่อลายเส้นห่วยแต่อาจสนุกได้นะ 

ไหน ใครบอกลายเส้นห่วยแตก งง
ลายเส้นเขาสวยได้มาตรฐานของตาคนวาด BR แหละครับ
แต่เนื้อเรื่องนี่สิ ง่ะ ...

อธิบายไม่ถูก สรุปว่าไปซื้อมาเถอะครับ แล้วเผาทิ้งหลังอ่านจบได้เลย  กร๊าก

จะหาภาพมาอธิบายแต่ไปเจอนี่แทน
http://blackjack.jp/info/
เว็บแบล็คแจ็กของจริงที่ญี่ปุ่น เจ๋งครับ ภาพสวยดี

ไม่รู้ภาพจะขึ้นไหม แต่ลองเปรียบเทียบดูนะครับ

ต้นฉบับของ อ.โอซามุ

ฉบับรีเมกของคนวาดมังกรอหังการ

อันนี้ของคนวาด BR

http://72.14.235.104/search?q=cache:KYukZQzaCAgJ:www.bloggang.com/viewdiary.php%3Fid%3Drainorshine%26month%3D09-2006%26date%3D29%26group%3D4%26blog%3D1+Blackjack+Neo&hl=th&ct=clnk&cd=1&gl=th&client=firefox-a
(บล็อกที่จะแปะโดนลบไปแล้ว)

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11