หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11

ผู้เขียน หัวข้อ: เท็ตซึกะ โอซามุ  (อ่าน 44392 ครั้ง)
แป๊บ โทรหาตาก่อน
อ๊ะๆ มาแล้วๆ
_http://www.mediafire.com/?3ntnkuzimmz

เก่าไปหน่อยแต่ก็  หื่น
ถ้าใครเคยเห็นโชเนนจัมป์ในญี่ปุ่นจะเห็นว่า
มันเล่มใหญ่มาก ประมาณไบเบิ้ลได้
ไอ้นี่ก็เหมือนกัน ต้อนรับความหื่นกันทุกต้นเดือน

คนญี่ปุ่นนี่ ลามกเนอะ เกย์ออก

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
แป๊บ โทรหาตาก่อน

คุณตาพี่ปุกทำไมเหรอ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เป๋ไปไกลนะ
อาจารย์โอซามุ เค้าไม่ได้เขียนการ์ตูนคิมุจิ๊นะ โวย

อ.โอซามุ  มิยาบิ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ้อเหรอ ใครพาเป๋วะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็เพื่อเพื่อนๆ เหา ด้วยไงจ๊ะ ฮี่...

because we always.....expecting
ไม่รู้จัก เอือม

ปุกอย่าลืมนะ
ที่บอกว่าจะซื้อการ์ตูน หื่น มาแบ่งกันดูน่ะ
อันนี้คาดหวังสุดๆ เลย

เออลืมไป มุมมืดอยู่นู่นนี่หว่า
มีไว้ครอบครองไหมครับ สแกนมาให้ดูเป็นบุญตาหน่อย
อยากรู้ว่าที่นั่นเขาจริงจังขนาดไหน
แล้วใครเป๋ต่อ  เกย์แอบ

มาแล้วๆ
ขอโืทษที่ครับเมื่อวานไม่ได้มาตามนัด
พอดีไปหอบคนเมากลับ...แล้วก็กลายเป็นคนล้าง อ้วก...เฉยเลย ฮือๆ~
เพิ่งจะกลับบ้านมาตอนสิบโมงนี่เอง หน้ามึน

สองเล่มนี้คือที่เคยบอกไว้นะครับ
เล่มที่ 21 คือชุดเก่าครับ ส่วนเล่มที่ 17 นี่คือชุดใหม่
ขนาดจะเป็นพ็อคเก็ตเท่ากันแต่กว่า ความหนาจะไม่เท่ากันครับ

อันนี้คือส่วนของที่ผมเคยเอามาโพสต์ไว้ก่อนหน้านี้
เรื่องที่ว่ามันมี 24 เล่ม แปลคร่าวๆได้สองส่วนดังนี้

ส่วนแรก
การ์ตูนในชุดนี้ จะมีเล่มที่ 1-24 ซึ่งมาจากตอนที่ตีพิมพ์ในหนังสือ
ชื่อ "ชูกังโชเนนแชมเปี้ยน" ในปีโชวะที่ 48-58
( ผมเกิดปีโชวะที่ 60 ครับคิดๆแล้วกประมาณ 24 ปีที่แล้ว )
ส่วนที่สอง
การ์ตูนเรื่องนี้ได้มีชื่อเสียง และถูกแ้ก้ไข รวมถึงการตีพิมพ์ในต่างประเทศ
ซึ่งการการจบ รวมถึงเนื้อหา แตกต่างกัน
ในบางประเทศได้ถูกตีแผ่ในแง่ที่ผุ้เขียน จงใจเขียนในการเสียดสี
การเหยียดสีผิว ซึ่งตรงนี้โดยส่วนตัวของผู้เขียนแล้ว
ไม่ได้มีความหมายไปในทางนั้นแต่อย่างใด

ประมาณนี้ครับ
ความคิดเห็น เรื่องการถูกตีพิมพ์ในต่างประเทศ และเรื่องถูกแก้ไข
อาจจะหมายถึงเรื่องไม่ถูกลิขสิทธิ์ด้วยหรือเปล่าไม่ทราบ
เพราะส่วนนี้เขียนค่อนข้างแบบคุโมะๆ นิดนึง

สรุปประเด็น
จากข้อความทั้งหมด การ์ตูนเรื่องนี้ น่าจะสามารถรวมเล่ม
ได้มากกว่า 24 เล่มแน่นอน แต่จะได้ถึงเท่าไรนั้นไม่ทราบได้
รวมถึงการแก้ไขต่างๆ ที่น่าอาจจะมีผลต่อการจัดเล่ม
ตีพิมพ์ชุดใหม่เล่มหนานั้น (รายละเอียดชุดใหม่ผมยังไม่ทราบครับ)
ส่วนตอนจบจริงๆนั้นผมก็ยังหาเล่มสุดท้ายของชุดนี้ไม่ได้ครับ

เท่านี้แหล่ะครับจบแล้ว เดี๋ยวขอไปนอนก่อน
แล้วจะแสกนบางตอน ในเล่มที่ 21 มาให้อ่านนะครับ

ส่วนไอ้สองเล่มนี้ป๋าเลย์กับเฮียสนไหมครับ เห็นเป็นแฟนพันธุ์แท้
กลับไปแล้วจะเอาไปฝากเด้อ ส่วนพี่กัมส์ ถวายพิเศษ เดี๋ยวจะเอาคิมุจิ๊
ไซส์ไบเบิ้ลไปฝากนะครับ หื่น

ป.ล.เจ๊ปุก เดี๋ยวก็จะมาอยู่แล้วมามาซื้อเองดีกว่าเนอะ ปลื้ม

โหยไรฟะ เจอป๋ากับพี่กัมส์ตัดหน้า งอน  ชิ

+1 ให้วุดนะ สำหรับความตั้งใจในการจัดหา
และอุตส่าห์แปลมาให้เราอ่านกัน
 เจ๋ง เยี่ยมเลย
+1 จ้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เจ๋ง เยี่ยมเลย
+1 จ้า
เยี่ยมตรงของเซ่นรึเปล่าป๋า เกย์แอบ
โอ้โห
มีหลายเอดิชั่นอีกเหรอนี่
เหมือนเป็นการ์ตูนกวีท่ามกลางไฟการเมืองเลยนะเนี่ย

เมื่อวานซื้อ 3 เล่มที่ยังขาดมากองรวมไว้เตรียมอ่านและ
แล้วเจอกันครับ พิโนโกะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://vibulkij.com/main/content/view/178/31/

จั่วหัวมาแบบนี้คงเรียกความสนใจได้แรงน่าดู สำนักพิมพ์วิบูลย์กิจเรารู้ตัวดีครับว่า ผลงานของเราทิ้งคำถามให้แก่นักอ่านมากมาย หลายข้อเหลือเกินที่เราตอบไม่ได้ด้วยหลายเหตุผล หลายผลงานมีปัญหามากมาย และเราก็พยายามเคลียเรื่องเหล่านั้นมาตลอด จนเมื่อไหร่ที่เรามั่นใจว่าเราเคลียเรื่องเหล่านั้นได้แน่นอนแล้ว เราจึงจะมาตอบคำถามให้ทุกท่านได้ทราบกัน และบางเรื่องที่เป็นปัญหามานาน บัดนี้มีคำตอบแล้วครับ

ท่านปรมาจารย์โอซามุ เทะสึกะนั้น ท่านเกิดในปีค.ศ.1928 ดังนั้นเมื่อปี 2008 ที่ผ่านมาเป็นปีที่ท่านแซยิดพอดี (แม้ว่าท่านจะเสียชีวิต ไปนานแล้ว) ที่ญี่ปุ่นนั้นมีการฉลองกันใหญ่โตมากมาย มีการประกาศโปรเจคท์ใหญ่ ๆ ออกมาอย่างเป็นทางการ เช่น หนัง 3DCG อย่าง ASTRO BOY และหนังคนแสดงอย่าง MW ที่สร้างจากเรื่องสั้นของท่านในปีค.ศ.1976 ก็จะออกฉายภายในปี 2009 นี้

สำนักพิมพ์วิบูลย์กิจเราได้ตีพิมพ์ผลงานชุด CLASSIC SERIES ของท่านปรมาจารย์มามากมาย ส่วนใหญ่ก็ตีพิมพ์จบไปได้ด้วยดี มีบางเรื่องที่มีปัญหาค้างคาอยู่ เช่น BLACK JACK หมอปิศาจ

ปัญหาของ BLACK JACK หมอปิศาจ ในขณะที่ทำการตีพิมพ์มานาน ก็คือสำนักพิมพ์ได้ตีพิมพ์ปกของเรื่องนี้ผิดพลาดไปว่าจบแล้ว ทั้ง ๆ ที่ตัวเรื่องยังไม่จบ

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นด้วยในภาวะเศรษฐกิจในขณะนั้น คือช่วงของปัญหาต้มยำกุ้ง ซึ่งไม่ได้มีปัญหาแค่ประเทศไทย ทั่วโลกก็มีปัญหานั้น

ปัญหาคงไม่ได้แก้ยากเย็นอะไร ถ้าไม่ประกอบกับปัญหาจากทางต้นสังกัดในขณะนั้น มีการปิดตัวสำนักพิมพ์ หยุดการออกหนังสือทุกชนิด ลิขสิทธิ์ทั้งหมดถูกคืนกลับไปยัง TEZUKA PRODUCTION นั่นทำให้วิบูลย์กิจไม่สามารถตีพิมพ์ Classic Series ของท่านปรมาจารย์ ในเรื่องอื่นใด ได้อีก ก็คงตีพิมพ์ได้เฉพาะเรื่องที่ยังค้างคาอยู่ภายใต้สัญญาลิขสิทธิ์ในขณะนั้น

นั่นหมายความว่า Classic Series ของท่านปรมาจารย์ทั้งหมดที่วิบูลย์กิจเคยตีพิมพ์มา ไม่ว่าเรื่องใด เล่มใดหมดก็ตาม จะไม่มีการตีพิมพ์เพิ่มอีกเด็ดขาด และทางวิบูลย์กิจก็มีความภูมิใจที่ได้ตีพิมพ์ผลงานระดับตำนานได้สมบูรณ์แล้วในระดับหนึ่ง

เรื่องที่ยังมีปัญหาค้างคาอยู่ที่น่าจะจัดการให้เรียบร้อย ก็คือเรื่อง BLACK JACK หมอปิศาจ

บัดนี้สำนักพิมพ์วิบูลย์กิจได้ทำการติดต่อกับ TEZUKA PRODUCTION เพื่อหาทางแก้ไขปัญหาเหล่านี้ และบัดนี้ผลสรุปมีคำตอบออกมาแล้วว่า

เราสามารถทำการตีพิมพ์ BLACK JACK ส่วนที่เหลือได้แล้ว!!

ในการตีพิมพ์ส่วนที่เหลือนี้ จะมีความเปลี่ยนแปลงหรือไม่ อย่างไร และกำหนดการวางตลาดจะเป็นเมื่อไหร่ ขอให้นักอ่านทุกท่านติดตาม การประกาศ อย่างเป็นทางการได้ในเร็ว ๆ นี้ 

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
สำนักพิมพ์วิบูลย์กิจ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11