หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้ที่จะเขียนคำถวายพระพร  (อ่าน 9038 ครั้ง)
http://catkun.exteen.com/20061206/entry-1

ไหว้ ขอบคุณครับ

Today you , Tomorrow me.
โห มีวิบัติกันด้วยเหรอเนี่ย
 ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
นึกไม่ถึงว่าจะมีคนพวกนี้อยู่อีก เกรียนไม่ลืมหูลืมตาจริงๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 โห อ่านแล้วรู้สึกว่า เด็กมันไม่รู้จักที่ต่ำที่สูงจริงๆ

กำลังโหลดข้อมูล .....
มีคนกล้าแบบนี้จริงเหรอคะ

ปล. เมื่อวานไปนั่งรเข้าเฝ้าฯมาค่ะ ที่ริมถนน ตื้นตันจริงๆ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มาในทันที

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=8237.msg429611#msg429611

ง่ะ

ผมขอลบโพสนั้นเลยแล้วกันครับ  ไหว้

Today you , Tomorrow me.
ช่างกล้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แอบอ้าง
ขอให้พระองค์ ทรงมีพระพลานามัย เเข็งเเรง

อยู่เปง ร่มโพธิ์รมไทร ของป่วงชนชาวไทย

ตราบ กาล เเละ นาน เทิด *-*   ไหว้
ผมพยายามคิดว่าจะเล่นคำแบบภาษาถิ่นหรือเปล่า ถ้าใช่ก็งงอยู่ว่าจะเล่นทำไมวะ ถ้าไม่ใช่ก็จงใจเกรียนแน่นอน  3cษ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โพสที่โดนลบไปเป็นภาษาวิบัติครับ
โพสของตาขาจร เค้าเป็นภาษาถิ่นอีสาน

แอบอ้าง
หกสิบปี ธ เสริมสร้าง ฟื้นฟูฮีตครองเก่า ฮีตคือ จารีตประเพณี
เสด็จยาม เยี่ยมผู้เฒ่า นำเขาห้วยทุ่งหนอง เสด็จเยี่ยมเยือน
มาเบิ่ง แญง ยามแม่เฒ่า     ถาม...“ ข้าวมีได้กิน บ่ ? “ ทรงสอดส่อง ดูแล เยี่ยมเยือนแม่เฒ่า ตรัสถาม มีข้าวกินไหม
“โอย.... บ่ มี....ข้าผู้น้อย ฝนมันแล้งน้ำบ่หลาย “ ไม่มี ฝนมันแล้ง น้ำไม่พอ

ท่านกลับไป แปงสร้าง เป็นโครงการ มาอุ้มส่อย ท่านกลับไป ซ่อมสร้าง เป็นโครงการมาอุ้มชู ช่วยเหลือ
สาธุเด้อ...ข้าผู้น้อย ขอยอท่วมใส่หัว ข้าผู้น้อย ขอยกไว้เหนือหัว
สาธุเด้อ....ขอให้ท่าน....พร้อมพรั่งความสุข
ให้พร้อมพูน..สุขะ..พละพลัง..เพียงฟ้า

ขอให้อายุมั่น..ขวัญยืน..เป็นหมื่นปี
สุขขีใด...ประสงค์ต้อง ให้สมตั้ง ดั่งพระทัย

เดี๋ยวค่ำๆกลับมาแปลให้ครับ

ส่วนอีกโพสที่เป็นภาษาอังกฤษ เขียนพระนามในหลวงผิดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2006, 23:56 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

ง่ะ เป็นกันถึงขนาดนี้เชียวหรือ  ง่ะ

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ
ภาษาวิบัติเยอะจริงๆ เจอใน msn ยังพอทนได้

แต่วิบัติกันไม่รู้จักที่เหมาะที่ควรนี่น่าโมโหจริงๆ  ง่ะ ง่ะ

อะไรหนอ ทำให้เด็กชื่นชม มัวเมาอยู่  กับ การใช้ภาษาวิบัติ  เลิกเถอะ ขอร้อง  เศร้า
เป็นตัวอย่างที่ดีของการนำไปถกกันในเรื่องความพอดีของการใช้ภาษาครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ที่เจอมากอีกอย่างคืดชอบเขียนในหลวง เป็น นายหลวง
ทำไมกันนะ ฮือๆ~

หน้า: [1] 2