หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124118 ครั้ง)

จากหนังเรื่อง "The Kingdom"
คำพูดหนึ่งจากนายทหารอิรักที่ชื่อ เฟรีส

" ผมเลิกสนใจนานแล้ว ว่าไอ้พวก(เชี่ย)นี่มันทำเพื่ออะไร ทำเพื่อใคร
  ผมสนใจแค่ผู้บริสุทธิ์คนอื่นๆ ที่ไม่รู้ว่าเช้าวันพรุ่งนี้จะเป็นเช้าวันสุดท้ายของพวกเขารึเปล่า
  ถ้าจับพวกมันมาได้ ผมจะไม่ถามแล้วว่ามันทำทำไม
  แต่ผมอยากฆ่ามันทิ้งเลย"

เด็ดครับเด็ด สนใจเชิญหามาชม

perfectionist
ไม่แพะแน่นะครับ  งง

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
เขาบอกว่าจับได้ทันควัน อะครับ  ผมก็ไม่รุ้นะว่า ควันเนี่ยมันเร็วแค่ไหน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชั่วครู่น้ำเดือด
หน้ามันสิ้นคิดจริงๆ ประณาม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
 เศร้า
ยังไม่ชินน่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

นั่นสิ

ยิงกันสดๆ แพะก็สมจริงแหละ

ไม่ได้ดูภาพข่าวน่ะครับเลยสงสัย  ยิ้มน่ารัก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
ไปค่าย ร.ด. ออกมา มีโอกาสได้ดูวิดิโอการเสียดินแดน

คลิปนี้เห็นมานานละ แต่เมื่อ2วันก่อนเห็นอีก เลยอยากเอามาแบ่งปันเผื่อคนที่ยังไม่ได้ดู

จริงๆวันนั้นที่เค้าเปิดไม่ได้เปิดอันนี้ แต่เปิดอันที่เป็นของรายการ "สามัคคี 4 เหล่าทัพ" ที่มีคนร้องเพลงเล่าประวัติศาสตร์ มีคนมาแสดง

แต่หาคลิปนั้นมาให้ไม่ได้

ได้แต่อันนี้มาแบ่งปันกัน (คิดว่าได้อารมณ์แทนกันได้)

<a href="http://www.youtube.com/v/PkUIOGM9RZk&amp;rel=0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/PkUIOGM9RZk&amp;rel=0</a>

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แต่ก่อน เราก็ไปแย่งเค้ามานะครับ  ยิ้มน่ารัก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
นึกไม่ออกว่าเคยดูที่ไหน
แต่ดูแล้วรู้สึกทห๊ารทหาร คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากเอาไปให้นักเรียนดูจัง เจ๋ง
 โวย อันนี้เคยดูตอนไปเข้าค่ายจริยธรรม

แต่อันที่เป้นของรายการ สามัคคี 4 เหล่าทัพ นี่ทำเข้าท่าดีนะครับ

ใครมีขอหน่อยละกัน หาไม่ได้เลย

////////////////

แก้ไขเอานี่มาฝากครับ

วิดิโอเสียดินแดน ๑๔ ครั้ง

สำหรับคนที่อยากเอาไปดู ไปเผยแพร่

เป็นไฟล์ *.mpg นะครับ แปลงมาให้ละเพื่อความสะดวก

ดาวน์โหลดโลด

ขนาดประมาณ 18 MB ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2008, 01:11 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25