หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124174 ครั้ง)
เปลืองระเบิด .... หมีกินหมด ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โจรป่วนใต้ยิงโหด 2 ครูสาวสาหัสเท่าครูจูหลิง
http://news.sanook.com/region/region_69731.php

ไม่มีคำใดเหมาะสมพอที่จะประนามการกระทำที่โหดร้ายนี้ได้..

กำลังโหลดข้อมูล .....

ระเบิดคือคำตอบ  แป๊ะยิ้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พ่อมึง... ฮือๆ~

ติดตามข่าวสาร
http://news.sanook.com/crime/crime_70783.php

กำลังโหลดข้อมูล .....
อ่านแว๊บๆ ว่าใครบอกว่าคนใต้ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วจะพูดใต้แบบไม่เกรงใจใคร

ขอแย้งได้ไหมครับ ว่า... ที่ผมเห็นมันก็เ็ป็นทุกภาคนั่นแหละ พอเจอพวก (ภาค)

เดียวกันก็ใส่เสียงในฟิลม์กัน นัว

-----------------------------------------------------------------------------------
แถมหน่อย ... อ่านแว๊บๆ ว่าไม่มีหัวหน้าใหญ่ จริงๆ แล้วมีครับ แต่เขาแยกกันปฏิบัติงาน
โดนให้แต่ละ Cell มีอำนาจในการตัดสินใจ เลือกเป้าหมาย วิธีการได้เอง โดยอิสระ ดังนั้นจะเห็นว่าระยะหลังกลุ่มเป้าหมายจะเริ่มสะเปะสะปะ 
-----------------------------------------------------------------------------------
เราเพิ่งมาเป็นชาติไทย ในสมัย ร.5 เองนะครับ สมัยก่อนไม่มีประเทศไทย หรือ สยาม

แต่เราไปรวมเอาลานนา ล้านนา เอาปัตตานี มาเข้าเป้นประเทศสยาม แล้วแบ่งเขตแดนกับ อังกฤษ ฝรั่งเศส ในสมัยนั้นเอง ฉะนั้นไม่แปลกหรอกที่เขายังมีความรู้สึกแบ่งแยกอยู่
แต่ปัญหาอยุ่ที่ว่าเราจะสลายความรู้สึกนี้อย่างไร

จริงๆ ปัญหานี้ทาง ร.5-6-7 ท่านก็วางแนวทางไว้ดีนะครับ ท่านถึงกับ ระบุ คุณลักษณะของ ข้าราชการที่จะไปทำงานทางใต้ไว้เลย

แนะนำหนังสือ "รัฐปัตตานีในศรีวิชัย :เก่าแก่กว่ารัฐสุโขทัยในประวัติศาสตร์" ครับ
ลองอ่านดู

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม

ที่ชัดเจนที่สุดนะครับ   ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เจ๋ง

ผมก็เคยได้ยิน เกี่ยวกับหนังสือเล่มนี้เหมือนกัน

เห็นมั้ยละว่า โจรใต้ก็ใช้ระบบ ceo เหมือนกัน.....

ผมเพิ่งอ่านข่าว ว่า เพิ่งค้นพบ หรือว่ายึดเอกสารสำคัญของเหล่าแกนนำได้ แล้ว ซึ่ง แท้จริงแล้ว
 โจรใต้รบอย่างมีชั้นเชิงมาก ค้นพบตำรา จราชน และอื่นๆอีกเพียบ ซึ่ง วิธีการหลายอย่าง เป็นแบบแผน
 ที่ ท่านประธานเหม๋าเจ๋อตุง...เคยใช้ด้วย......  ผมอ่านไปอ่านมา รู้สึกว่า รบด้วยยากมาก เพราะ เขา
 ไม่กลัวที่จะต้องสูญเสีย และไม่เคยคิดถึงคำว่าผู้บริสุทธ์  ........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ไม่กลัว กับ ไม่รู้ (โง่)  ต่างกันมั้ยครับ  หมีโหดดดด/

ที่ชัดเจนที่สุดนะครับ   ฮิ้ววว

ด้วยความเคารพ..

ผมเห็นมันก็เป็นเหมือนกันหมด แล้วจะเอาอะไรแบ่งว่าชัดเจนที่สุดครับ

-----------------------------------------------------------------------
โจรใต้มีขบวนการ มีการวางแผนมานาน ครับ จชต. บางที่ หลายอำเภอเป็นแนวร่วมของฝ่ายโน้นไปแล้วด้วยซ้ำ

รู้แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะถ้าทำเราต้องเสียไปแน่ๆ ครับ

รู้หรือไม่ว่า จาก Aceh มา จชต. นั่งเรือเร็วไม่กี่ ชม.เองครับ :-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2006, 01:05 น. โดย :†:Ϊη ģŎđ шε Ţѓűśţ :†: » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
  หน้ามึน/ ผมขอใช้สิทธิพาดพิง ครับ

ฮิ้ววว

คือในตำราที่ค้นพบ  มีอยุ่ตอนหนึ่ง ที่ บอกลักษณะของการปฏิบัติการณ์ รวมทั้ง แยกประเภทของจารชน ไว้เป็นข้อๆ ซึ่งแต่ละข้อ เข้าทางพลเมืองภาคใต้ไปค้อนหนึ่งแล้วครับ   ......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

นั้นนะซิ

แต่รู้สึกได้ยังงั้นจริงๆ  ฮิ้ววว

บางทีก็ได้ยินยาวี

แต่สำเนียงเหนือมาเจ้าๆ เนี้ย ไม่ค่อยจะได้ยินเข้าหูเลย
รวมไปถึง บักสีดาด้วย เว้าอะยังบ่ฮู้เฮื่อง

เหลือบ  แหม......พ่อคุณคนกรุงเตฟ

ก็รู้สึกจริงๆ  หมีโหดดดด

คนใต้แล้วไง  หมีโหดดดด
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 25