หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124148 ครั้ง)
เห็นเขาว่ามีการปักธงกัน อยากเห็นครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอข่าวหน่อยครับ   งง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ตามนั้นครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันจะมีอีกสองธงครับ
ไปดูที่ http://www.crwflags.com/fotw/flags/th%7Dpulo.html#gps

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 [หมีโหดดดด]10

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ

อันนี้พูดด้วยอารมณ์ส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ลบหลู่อะไรใดๆ ทั้งสิ้น

ถ้าตั้งประเทศใหม่ เอาระเบิดไปลงให้ราบเลยดีกว่า  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไรกันน่ะ
ถึงขั้นนี้แล้วเหรอ...  โวย โวย

I cannot walk on the same path anymore. It's too painful, with the barbs and shard of the past.
จะถล่มผมว่าทำไม่ได้หรอก ถ้าทำได้ทำไม่ไม่เอาทหารไปบุกโจมตีเลยอะ

หรือมีเบื้องหลัง................. (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*

ผู้บริสุทธิ์ ไง

เอะอะก็ ผมบริสุทธิ์

แล้วที่ฆ่ากันตาย นั้นใครฆ่า

ทหารเหรอ  หมีโหดดดด

เปรตเอร้ย
รัฐธรรมนูญซึ่งเป็นข้อที่หนึ่งบอกไว้ว่า ประเทศไทยเป็นอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้

ผมพร้อมที่จะสละชีพเพื่อปกป้องอธิปไตยของชาติ

ผมไม่ยอมให้ขวานทองไร้ด้ามหรอก

กินรอบวง
ผมไม่มีความรู้ด้านภาคใต้ครับ  หน้ามึน รู้แค่หางคางคก ว่าเหตุที่ทำให้คนเกลียดทหารในอดีตมันมีอยู่

แต่สำหรับปัจจุบัน คิดว่าปล่อยให้คนที่เขารู้เรื่องจริง จัดการกันไปเองดีกว่า  หน้ามึน พูดมากไปเดี๋ยวคนทำงานเค้าเสียกำลังใจ

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L4916310/L4916310.html 

พวกนี้ส่วนใหญ่ เป็นพวกไม่เรียนหนังสือครับ

พวก ขยะ สังคม ที่ บิดเบือนศาสนา

แต่ปัญหามันก็เรื้อรังมานาน คนในพื้นที่ก็ไม่ใคร่จะ ร่วมมือมากนัก (ตามที่รู้ๆ มา)

แต่คิดจริงๆ นะ เรื่องที่ว่าถ้าตั้งประเทศใหม่ ก็เอาระเบิดลงเนี้ย  เอือม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 25