หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเข้าวัดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่??  (อ่าน 8956 ครั้ง)
ไม่เข้าค่ะเป็นคริสต์   กร๊าก
เข้าแต่โบสถ์

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ปีที่แล้วครับ.... ไปกับหมอรุ่นเดียวกัน ไปทำบุญ

ส่วนของวัดคาทอลิก เดือนที่แล้วโน่น งานแต่งงานพี่ชาย

ผมว่าการที่คนเราเข้าวัดน้อยลงเพราะว่าไม่เห็นถึงความสำคัญของการเข้าวัด และคิดว่าอย่างอื่นมีความสำคัญกว่า
การเห็นอย่างอื่นสำคัญกว่าก็เลยทำให้คิดไปว่าไม่เข้าวัดเพราะ "ไม่มีเวลา"
จริงๆก็คงประมาณเดียวกับการคุยกับพ่อแม่แหละครับ บางคนไม่ค่อยได้โทรคุยกับพ่อแม่(หรืออยู่บ้านเดียวกันก็ไม่คุย) เพราะยังไม่เห็นความสำคัญ
แต่จริงๆมันสำคัญ

แม้แต่ในทางการแพทย์ การเข้าวัดวาหรือมีสิ่งยึดเหนี่ยวทางจิตใจ ก็ถือเป็นองค์ประกอบสำคัญ1ใน3ของการมีสุขภาพที่ดี
ปล. ตกลงของคริสต์เค้าเรียกวัดว่าโบสถ์เหรอ โห

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โบสถ์ค่ะโบสถ์
แหมมมมมมมมมมมม
หนูไปทุกอาทิตย์ด้วย
อาทิตย์ละสองหน
 ฮือๆ~ มากว่าคนอื่นอีก

โบสถ์ไม่ใช่ส่วนประกอบสังฆกรรมของศาสนาพุทธเหรอครับ  เอือม
ตกลงโรงเรียนตูเรียกผิดเหรอเนี่ย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
วันสุดท้ายก็เข้าวัดกันทุกคนละครับ เกย์ออก

เพิ่งเข้ามาเองแหละ  ลันล้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

เหวอ หมีตายแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โบสถ์ไม่ใช่ส่วนประกอบสังฆกรรมของศาสนาพุทธเหรอครับ  เอือม
ตกลงโรงเรียนตูเรียกผิดเหรอเนี่ย

พุทธ : อุโบสถ = โบสถ์ (ถ้าเป็นภาคกลางคือมีใบเสมาล้อมรอบ หมายถึงพื้นที่ที่สามารถทำสังฆกรรม อุปสมบทพระภิกษุได้ แต่ภาคเหนือจะเป็นวิหาร)
คริสต์ เห็นเรียกโบสถ์เฉยๆ

เข้าวัดครั้งสุดท้าย ไปทำสังฆทานอาทิตย์ก่อนนู้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2006, 17:30 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า

เหวอ หมีตายแล้ว

เอตายก่อน  เหลือบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ลันล้า

เข้าบ่อยครับ เข้าจนสาวๆ ถามว่า จะเข้าไปทำไมนักหนา เห้อ ...
ไม่เข้าวัดครับ
นับถือคริสต์ เข้าแต่โบสถ์ ทุกวันศุกร์ และ วันอาทิตย์ ครับ

ไหว้
คริสต์เหมือนกันเหรอค่ะ  อยู่โบสถ์ไหนอ่ะ   
ว้าวๆคุยกันบ้างสิ  นะ คุยกันบ้าง
กิ้วไปโบสถ์ วันอาทิตย์วันเดียว  แต่วันเสาร์ กิ้วไปซ้อม นมัสการนะ

วันศุกร์ เข้าที่โรงเรียนครับ เค้าบังคับนักเรียนคริสต์ทุกคน  เฮ้ย!?
วันอาทิตย์ เข้าที่ปัญจทรัพย์ครับ
5 ธค
ครั้งสุดท้ายเหรอ...

งานศพเพื่อน    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 [3]