หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเข้าวัดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่??  (อ่าน 8955 ครั้ง)
เดี๊ยวนี้คนเข้าวัดทำบุญกันน้อยลง...
แล้วคุณล่ะเข้าวัดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่...
แล้วเข้าไปทำอะไร...ไม่ร้อนเหรอ...555++

เกิด แก่ เจ็บ ตาย
รัก โลภ โกรธ หลง
ปลง...
เมื่อวานนี้ครับ เข้าไปจอดรถกินอาหารอีสาน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่าน - -" ลำพธูธน ลำปาง แม่ฮ่องสอน....ซะงั้น
เมื่อวานนี้ครับ เข้าไปจอดรถกินอาหารอีสาน

ปลง...

อยากไปอยู่ที่วัดไหมหล่ะจ๊ะ

Las Noches Rubicundior

อยากไปอยู่ที่วัดไหมหล่ะจ๊ะ

ถ้าไปอยู่ด้วยกัน..ก็โอเคนะ...หึหึหึ หื่น

ปลง...

ลันล้า

แสดงว่ายังไม่รับรู้  หึหึ

นานจนจำไม่ได้เลยค่ะ ฮิ้ววว

ปล. แต่เพิ่งตักบาตรไปเมื่อไม่นานมานี้  บังเอิญตื่นเช้า ยิ้มน่ารัก
เมื่อเย็นนี้ ไปวัดสายตาประกอบแว่น ทำแว่นแตก

เรื่องจริง

แต่ไม่ขำใช่ไหม

เอาน่า

ช่วยขำกับผมหน่อย

กินรอบวง
โฮะๆๆๆ... :01:ขำๆๆๆ....
เมื่อเย็นนี้ ไปวัดสายตาประกอบแว่น ทำแว่นแตก

เรื่องจริง

แต่ไม่ขำใช่ไหม

เอาน่า

ช่วยขำกับผมหน่อย
ช่วยขำล่ะนะ....

พรุ่งนี้แถวบ้านมีตักบาตร...แต่ตักตอน 9.09 น.
คงมีคนตื่นมาทันตักบาตรกันเยอะ ไหว้

ปลง...

ทำไมพักนี้จู๋ธรรมะ ธรรโม เยอะจัง  ง่ะ

เพื่อสังคมคุณภาพ.... ฮิ้ววว

ปลง...
นานมากครับ

พูดถึงวัด ถ้าคิดตามประสาวัยรุ่นในเมืองก็คงจะต้องคิดว่า
การเข้าวัด เป็นอะไรที่มีแต่คนแก่ๆ คนเนิ๊ดๆ หรือคนธรรมะธรรมโมเค้าทำกัน
ผมไม่รู้ว่าต่อๆไป วัยรุ่นยุคๆนี้โตขึ้นไปจะเข้าวัดเข้าวากันมั่งหรือไม่

ทำนองเดียวกับไหว้บรรพบุรุษชาวจีนล่ะครับ
ไม่รู้ว่าพอถึงรุ่นลูกแล้วยังจะจัดการไหว้บรรพบุรุษอย่างที่รุ่นพ่อรุ่นแม่ทำอยู่รึเปล่า

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ปีครึ่งได้แล้วครับ วัดในเมลเบิร์นอยู่บนเขา ไม่มีโอกาสได้ไปเสียที อยู่ไกลแล้วก็ไม่มีรถด้วย

ถ้าจะไปต้องติดรถชาวบ้าน แต่ก็ไม่มีเวลาว่างอีกนั่นแหละ (อ้างเข้าไป)
ปลายพฤษภาคมค่ะ  เอือม

วัดแถวนี้ใกล้ที่สุดห่างออกไปเกือบสี่ชม.ได้

I cannot walk on the same path anymore. It's too painful, with the barbs and shard of the past.
งานศพของ น้องพ่อครับ
โดนฆาตกรรม..............

ผมคนนึงล่ะไม่ชอบเข้าวัด
ไม่ถูกกับวัดอย่างแรง

ไม่ว่าจะไปงานอะไรก็ตามเถอะ กระทั่งเดินผ่าน
ก็ไม่อยากจะเฉียดเท่าไหร่

มันเหมือนมีมวลสารบางอย่างที่มองไม่เห็น
มันกดทับความรู้สึกอยู่น่ะครับ ทำให้ไม่อยากเข้า
หน้า: [1] 2 3