หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องด้วยภาพ 2  (อ่าน 3455 ครั้ง)
เล่าเรื่องด้วยภาพ 2
2 จริงๆเพราะเล่าเรื่องด้วยภาพ 1 คือ ฮาวทูธุดงค์ นั้นเอง

ตอนนี้ผมได้ช่วยงานอยู่ในโครงการอุปสมบทหมู่เฉลิมพระเกียรติ 5 ธันวามหาราช ระดับผู้บริหารรุ่นที่ 3
แล้วเค้ามีงานบรรพชา(บวชสามเณร)เมื่อวันที่ 2 ธันวาคมที่ผ่านมา
ผมเองก็ได้ตามไปช่วยงานกับเค้าด้วย แต่ งานนี้ผมไม่ได้ถ่ายภาพเลยสักรูปเดียว
แต่มี
ช่างภาพมืออาชีพ 13 ชีวิตจากศูนย์ภาพนิ่ง วัดพระธรรมกายอยู่ในกำมือ :D

ถ่ายมาแต่ละรูป สวยมากกก+(ฮาวทูธุดงค์ผมห่วยไปเลย T-T)
จาก 1500+ภาพ ผมคัดมาเหลือ 645 รูป และคัดมาโพส ก็แล้วแต่อารมณ์ -*-
ก่อนจะเข้าพิธีบวชก็มาดูเบื้องหลังช่างภาพของผมที่เก็บภาพทั่วๆไปก่อนละกันครับ

ปล.ขอขอบคุณช่างภาพจาก ศูนย์ภาพนิ่ง จาก วัดพระธรรมกายด้วยนะครับ

ทีมช่างภาพตอนภาพรูปหมู่ . . . ครบทีม อุปกรณ์พร้อม

ลูกช่างภาพครับ

ฝรั่งที่เค้ามาเที่ยวเค้าทึ่งมากกับงานบวช ถามใหญ่เลยและก็เก็บภาพไว้ด้วย

บังเอิญว่ามีงานแต่งงานแล้วเค้าจะมากราบพระประธานที่วัดเบญฯ

เบื้องหลังรูปสวยๆครับที่จะได้ดูในตอนต่อๆไป

มีนักศึกษามาช่วยงานด้วย

เสร๊จจากการถ่ายรูปหมู่เค้าที่มีการซ้อมเดินสวนสนามกันพอดี

ภาพสวยๆที่ไม่เกี่ยวกับงานบวชครับบ

ลูกช่างภาพ

พระประธานวัดเบญฯ ครับ

กระจกที่โบสถ์วัดเบญฯ

โบสถ์ หรือ พระอุโบสถ

ผมชอบรูปนี้ได้อารมณ์ดี

หมดละครับ รอต่อตอนที่ 2

ปล.ขอบคุณศูนย์ภาพนิ่ง วัดพระธรรมกายมากๆที่ให้รูปมา
ปล2.ขอบคุณพี่แอนนนนน มากๆที่ทำระบบอัพรูปใหม่เร็วขึ้นเยอะเลยครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เออ . . . พรุ่งนี้ผมต้องไปเชียงใหม่อ่ะครับประมาณ 10 วัน
เดี๋ยวกลับลงมาโพสต่อ รูปข้างบนก็เอาเป็น ไตเติ้ลไปก่อนละกันครับ

ตอนนี้กำลังหา้ข้อมูลการบวช คำขานนาค ภาษาบาลี เขตพันธสีมา โบสถ เพิ่มเติมอยู่
เวลามาโพสข้อมูลจะได้แน่นๆ กว่า ฮาวทูธุดงค์

ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ระบบอัปรูปใหม่ต้องขอบคุณพี่โอ้วเอ้วครับ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]