หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: แรนด้อม  (อ่าน 15759 ครั้ง)
เจ๋งเป้งเลยครับ
ขอบคุณมากครับ (เหลือสั้นจุ๊ดจิ๋มเลย)
ขอถามอีกสักนิด ถ้าเป็นตัวจับเวลา แบบว่า ปั้มจนเต็มใช้เวลาไปกี่ วิ    เช่น 16.04 วินาที อะไรทำนองนี้ใช้คำสั่งอะไรเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 2006, 21:28 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
getTimer

ครับ

a = getTimer()  ก่อนจะเริ่มปั๊ม

b= getTimer() หลังปั๊มเต็มแล้ว

แล้วเอามาลบกัน จะได้หน่วยมาเป็นวินาที

แล้วเอามา หาร 60 แปลงเป็นนาที

เจี๊ยก...  กรี๊ดดดดด
ลืม getTimer ไปจนกระทั่งพี่ฮาร์ทบอกนี่แหละ

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

(รู้สึกบอร์ดนี้พี่ฮาร์ทจะหล่อเป็นพิเศษ  เกย์ออก)
getTimer

ครับ

a = getTimer()  ก่อนจะเริ่มปั๊ม

b= getTimer() หลังปั๊มเต็มแล้ว

แล้วเอามาลบกัน จะได้หน่วยมาเป็นวินาที

แล้วเอามา หาร 60 แปลงเป็นนาที

แก้ไขใหม่ 

ออกมาหน่อยเป็น มิลลิวินาที แล้วเอามาหาร 1000 ได้เป็นวินาที

นี่แหละน้า
เขาว่าคนหน้าตาไม่ดีมักจะเก่ง

เจ๋ง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ภูกระดึง  ทำไมเก่งจังเลย กรี๊ด........

ทำไมผมถึงอ่อนหัดอย่างงี้  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ทำไมตูหล่ออย่างงี้
เห็น เกจ ตามเกมพวกกีฬาจะขึ้นยากเมื่อเกจสูงขึ้นนี่ครับ จะมีความยากที่ตรงกันทุกช่วงของเกจ

bar._width--; อาจจะแก้เป็น bar._width -= bar._width * 0.25; (ยังไม่มีเวลาทำครับค่านี้แค่สมมุติมาเฉย ๆ แต่คิดว่าเกจพลังน่าจะขึ้นยากขึ้นเมื่อเกจสูงขึ้นครับ)

หรือว่าใครมีสมการยังไงล่ะครับ
หน้า: 1 2 3 [4]