หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกรักพ่อ  (อ่าน 20672 ครั้ง)

แค่เพื่อนคะ พ่อ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ปีนี้ซื้อมือถือให้พ่อ 1 เครื่อง
แต่ไม่ได้เป็นคนให้ เพราะดันตื่นสาย
น้องสาวเลยเป็นคนให้แทน
เห็นบอกพ่อดีใจ ยิ้มหน้าบาน กอดน้องซะแทบหายใจไม่ออก

ฮือๆ~ อดเห็นหน้าพ่อตอนดีใจ
แต่ก็ดีใจที่เค้าชอบของที่ซื้อให้

พ่อครับ รักนะแต่ไม่แสดงออก  ยิ้มน่ารัก
กอดน้องก็เหมือนกอดเอ็งแหละ

ก็หน้าเหมือนกันจะตาย....
ท่าทางพ่อจะแอบฮานะคะ

พ่อผมเป็นคนตลก อะ.... ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เมื่อคืนส่ง sms ไปให้พ่อ ยิ้มน่ารัก
พ่อนั่งดูทีวีอยู่คนละห้องกัน  ลันล้า

พนักงานบริษัท.
อยู่ไกลกันมากเลย   ลันล้า
เมื่อวานโทรไปหาพ่อ

ผม : ฮัลโหล พ่อเหรอครับ
พ่อ : ครับ
ผม : ทำอะไรอยู่ครับ
พ่อ : ขับรถอยู่ลูก กำลังจะไปที่ไซด์งาน
ผม : ครับ...
พ่อ : ...
ผม : ...
ผม : พ่อกลับวันไหนครับ
พ่อ : วันที่ 8 ลูก ถึงเช้าวันเสาร์
ผม : ครับ...
ผม : ...
ผม : ...เงืยบไปประมาณ 2 นาที... พ่อคุยกับแม่มั้ย
พ่อ : ... ครับ
 จากนั้นก็ส่งโทรศัพท์ให้แม่ แล้วเดินไปอาบน้ำให้หมา...

หน้ามึน อนาถตัวเองจริงๆ พ่อลูกเหมือนกันเลย โทรไปประมาณ 5 นาที คุยไป 1 นาที เงียบอีก 4 นาที

เหมือนกัน  หน้ามึน

ขนาดกลับบ้านไป ยังไม่ค่อยได้พูดกันเลย  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เหมือนกันหมดเลยมั้ยเนี่ย
ลูกชาย กับ พ่อ  หน้ามึน

เมื่อวานไม่ได้โทรหาพ่อ เพราะไม่รู้จะคุยอะไร และพ่อคงไม่รู้จะพูดอะไรเหมือนกัน

Today you , Tomorrow me.
ลูกก็คงเหมือนเงาสะท้อนของพ่อ
ไม่เหมือนครับ  พ่อผมกับผม นี่ แย่งกันพูดเลยครับ  พูดมากพอๆกัน  ถ้าได้อยุ่ด้วยกันเมื่อไร  สาดมุขใส่กันตลอด  แต่ถ้าเทียบกับแม่แล้ว แม่จะเป็นฝ่ายพูดคนเดียวส่วนผมจะนิ่งฟัง  ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

พ่อ ยังไง ลูก(ชาย)ก็ยังงั้นละครับ  ฮิ้ววว

ไม่จริงครับ  ผมหล่อกว่าพ่อ เยอะเลยนะ

โบว์ตาไม่ดีหรือว่ายังไม่มีใครขุดหรือตั้งกระทู้แฮะ
วันพ่อปีนี้ทำอะไรกันบ้างคะ
โบว์กลับไปกินข้าวกับที่บ้าน
ซึ่งก็ไปเป็นปกติอยู้แล้ว แล้วก็ซื้อกระเป๋าตังแถมมันนี่ให้พ่อค่ะ ปลื้ม ปลื้ม

โทรคุยครับ
เมาท์เรื่องการเมืองกันประมาณชั่วโมงนึง กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7